Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น LightScribe เขียนได้กี่ครั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น LightScribe เขียนได้กี่ครั้งครับ

มีใครเคยลองเขียน ทับหรือยังครับบนด้านที่มีการ Screen ไปแล้วอ่ะ แล้วผมจะเขียนบริเวณที่ยังไม่ได้เขียนเป็นครั้งที่ 2 3 4 5 ได้หรือเปล่าครับ

เค้าว่ากันว่ามันเหมือนกันการกัดกระจกอ่ะแต่ใช้แสงแทน
    เขียนทับอาจทะลุไปถึงชั้นข้อมูลก็ได้มั้งนะ

Comment

ผมเคยลองคับ ใช้เวลาไรท์แผ่น 5 นาที เขียนลายใช้เวลา 30 นาที - - การเขียนลายเขียนได้แค่ 1 ครั้งเท่านั้นคับ

Comment

เขียนทับได้ครับ แต่ใชไฟล์เขียนอันเดิม แล้ลบรูปเดิมออก ใส่รูปใหม่ลงไป ตรงตำแหน่งที่ว่าง (เพราะมันมีพิกัดบอก)

Comment

อยากเล่นมั่งจัง ผมยังไม่ได้ไปซื้อเลย
          โหลดไฟล์มาจากบิต หาปกจากเน็ต
          แล้วใช้ LightScribe เขียนเก็บไว้ ดูเข้าท่าดี

Comment

Working...
          X