Announcement

Collapse
No announcement yet.

PES2009 ใช้ HD4850 ติ้ก Wait for Vsync แล้วมีปัญหาครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PES2009 ใช้ HD4850 ติ้ก Wait for Vsync แล้วมีปัญหาครับ ???

x2 6000 + ATI HD4850 (ccc 8.9) + ddr 2*1gb/800

ตอนแรกผมติ้ก Wait for Vsync ไม่ได้ ก็เลยไปปรับ refresh rate เป็น 60 แล้่วก็ติ้กได้

แต่พอติ้ก Wait for Vsync แล้วตอนเล่นมันกระตุกตรง Replay กับทุกครั้งที่มันตัดภาพครับ (ค้างไปเลยประมาณ 10 วินาที)
    แล้วจากนั้นทุกอย่างในเกมก็จะ speed เพิ่มขึ้นเป็น 2 เท่า เร็วจนเล่นไม่ได้เลย T T

ทำไงดีัครับเนี้ย พอไม่ติ้ก Wait for Vsync ก็เล่นได้ปกตินะแต่มันจะกระตุกๆจนต้องบอกตนเองว่า
    เฮ้ย กรูใช้ HD4850 อยู่นะเว้ย

แต่พอติ้ก Wait for Vsync ก็กลับมีปัญหาอีก
    ซึ่งไอ้ตอนติ้กกับไม่ติ้กมันต่างกันมากๆเลยครับเรื่องความ smooth ต่างกันราวฟ้ากับเหวเลย -*-

ติ๊ก use frame skipping กับ wait for vsyncครับ

Comment

Originally posted by janmukdamaster View Post
      x2 6000 + ATI HD4850 (ccc 8.9) + ddr 2*1gb/800

ตอนแรกผมติ้ก Wait for Vsync ไม่ได้ ก็เลยไปปรับ refresh rate เป็น 60 แล้่วก็ติ้กได้

แต่พอติ้ก Wait for Vsync แล้วตอนเล่นมันกระตุกตรง Replay กับทุกครั้งที่มันตัดภาพครับ (ค้างไปเลยประมาณ 10 วินาที)
      แล้วจากนั้นทุกอย่างในเกมก็จะ speed เพิ่มขึ้นเป็น 2 เท่า เร็วจนเล่นไม่ได้เลย T T

ทำไงดีัครับเนี้ย พอไม่ติ้ก Wait for Vsync ก็เล่นได้ปกตินะแต่มันจะกระตุกๆจนต้องบอกตนเองว่า
      เฮ้ย กรูใช้ HD4850 อยู่นะเว้ย

แต่พอติ้ก Wait for Vsync ก็กลับมีปัญหาอีก
      ซึ่งไอ้ตอนติ้กกับไม่ติ้กมันต่างกันมากๆเลยครับเรื่องความ smooth ต่างกันราวฟ้ากับเหวเลย -*-
      อิอิ สาวก ATI เช่นกันครับ

Comment

Originally posted by TREETAN View Post
        ติ๊ก use frame skipping กับ wait for vsyncครับ
        น่าจะตามนี้ เคยใช้ 4850 อยู่ ตอนนั้นก็เล่นได้ปกติดีครับ

Comment

hd4850+8.10 ปรกติ มีแต่แรงกับแรง ลื่นปรื๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ไม่มีสะดุดซักนิด

Comment

ผมใช้ก็ปกติครับ 8.9 ลื่นตลอด

Comment

Working...
            X