Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI HD4850 (8.9) เปิด v-sync ในตัว driver ยังไงครับ ?!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI HD4850 (8.9) เปิด v-sync ในตัว driver ยังไงครับ ?!

คือ PES2009 มันมี bug ในการติ้ก wait for v-sync ในตัวเกมมันครับ

มีคนบอกว่าให้ไปติ้กใน driver เอาแทนแล้วจะหาย ซึ่งผมก็ทำไม่เป็นครับ -*-

มันติ้กยังไงครับ เคยใช้แต่ nvidia

CCC > 3D > All Setting > Wait For vertical Refresh > ลากให้เป็น Away on > Ok เล่นได้เลยครับ

*มาแก้ ตะกี้เบลอ
    Last edited by 111111; 20 Oct 2008, 06:33:39.

Comment

PES2009 เข้าไปติ๊กเลือกใน Settingข้างนอก ของเกมส์ก็ได้ครับ
      แล้วเอาติ๊กตรง scrip framrate ออก

การเคลื่อนไหวและความเร็วก็จะสมจริงขึ้นครับ

ถ้าเ้ข้าไปทำได้ไดรเวอร์ มันจะพาลให้บางเกมส์อืดนะครับ

Comment

Originally posted by khomsiri View Post
        PES2009 เข้าไปติ๊กเลือกใน Settingข้างนอก ของเกมส์ก็ได้ครับ
        แล้วเอาติ๊กตรง scrip framrate ออก

การเคลื่อนไหวและความเร็วก็จะสมจริงขึ้นครับ

ถ้าเ้ข้าไปทำได้ไดรเวอร์ มันจะพาลให้บางเกมส์อืดนะครับ
        วิธีนี่ดีกว่าครับ เดี๋ยวเกมส์อื่นจะกระตุกเอา เพราะ lock FPS

Comment

Working...
        X