Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ยี่ห้อ LG ใช้ดีกันมั้ยครับ ผมซื้อมา 9 วันเจอ Dead Pixel แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD ยี่ห้อ LG ใช้ดีกันมั้ยครับ ผมซื้อมา 9 วันเจอ Dead Pixel แล้ว

LCD ยี่ห้อ LG ใครเคยใช้กันบ้าง แล้วใช้กันดีมั้ย
    ผมเพิ่งซื้อที่ IT City รุ่น W1952TQ เห็นสเปคดี
    ทางร้านบอกถ้าเจอ Dead Pixel ภายใน 7 วัน จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่หลังจากนั้นจะรับประกัน 4 จุด
    ผมซื้อมาได้ 9 วัน เจอ Dead Pixel แล้ว 1 จุด เซงเป็ดเลย ไม่รู้เพื่อนๆ เป็นไงกันบ้าง
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    Last edited by pxus555; 20 Oct 2008, 03:15:22.

มันเป็นบางตัวครับ เราอาจได้ตัวไม่ดีมา

ของผมตอนซื้อมามี Dead 2 จุด เลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้านได้ตัวใหม่

ใช้มาครึ่งปี ยังไม่มี Dead เลยครับ

Comment

samsung ผมก็เป็นครับ พึงซื้อยังไม่ถึงเดือนเลย เจอ1จุด แล้วก็4ชุดเล็กๆๆสีเพี้ยนๆอะ แต่ผมกลัวเอาไปแล้วเขาจะมองไม่เห็นแล้วบอกว่า1จุด รอให้เจอจุดที่เห็นชัดๆก่อนอะแต่ของผมมุนเป็นมุมขวาล่างเลยแถวๆนาฬิกอะครับ เลยไม่ค่อยมีปัญหาเวลาเล่นเกมส์กับดูหนัง

Comment

ทุกยี่ห้อก็มีสิทธิ์ติดเดทได้หมดครับ ถ้าโชคร้ายเราก็ได้เดทมาครอบครอง

Comment

LG จากประสบการณืของผมนะครับประกันบริการดีมาก ( บริษัท LG ประเทศไทยเองเลย ) ตอนนั้นใช้ LCD 17" มามีประกัน 3ปีอีก 2เดือนสุดท้ายประกันภาพขึ้นเป็นเงาซ้อนแบบไม่ถึงกับขี้เหล่นะครับแต่เห็นแล้วก็พอรำคาญ แค่นั้นเองส่งไปรอบแรก ช่างซ่อมให้มาใช้งานเป็นอีกเลยไปส่ง 0 รอบสอง รานบอกต้องเคลมใหม่แล้ว ผมไม่คืดไรนะเพราะใช้มา 2ปี 10 เดือน ประกันเหลือ 2เดือน ยังไงก็ได้ว่าจะซื้อใหม่ ปรากฎว่าผ่านไป 2อาทิตย์ 0 โทรบอกให้ไปรับเครื่อง ผมนี่ประหลาดใจเลยเขาให้ LCD 17" L1753S เครื่องใหม่ขอบอกว่าใหม่จริงๆ เปิดกล่องมาโห ผมนี่หลงรัก ประกัน ของบริษัท LG ทันทีตั้งแต่นั้นมา LCDทีวี เครื่องซักผ้า ผมใช้ของ LG ทั้งหมดเลย

ผมส่งเคลมที่ร้าน ซิลิกอน อุบลราชธานี ร้านบริการดีมากมาย จนถึงสุดยอดไม่ได้เป็นรานขายแต่เป็นจุดรับเคลมของให้ลูกค้า ขอบอกว่าทางบริษัทโทรมาถามลูกค้าด้วยว่าของที่เครมมาใช้ได้ดีใหมโหผมนี่ทึ่งเลย

ไม่ได้มีพ่อแม่ทำงานอยู่ LG แต่จากประสบการณ์จริงจากตัวเองครับถ้ามีปัญหาไรผมว่าลองโทรเข้า 0 LG ดู

Comment

ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็มีสิทธิเกิดได้หมดครับ ทุกยี่ห้อยังไม่กล้ารับประกันว่ามี 0 เดทหรือไบรทพิกเซล ผมว่าอยู่ที่ดวงกับการรับประกันของแต่ละยี่ห้อแล้วละครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ เมื่อวานนั่งเล่นเกมส์ไปสักพักขึ้นมา 1 จุด (ซื้อมาไม่ถึงเดือนเหมือนกัน 19 นิ้ว) ผมโมโหมากหาวิธีแก้ในเวบต่างประเทศ จนเจอครับ เอาปลายด้ามปากกาหรือทัชเพน ที่ด้ามมันทู่ๆนะครับจิ้มไปตรงที่เป็นเด๊ดเลยแล้วก็ค่อยๆคลึงครับ แล้ววนๆเป็นวงกลมโดยออกแรงกดไม่ต้องมาก ปรากฎว่าหายครับ มันจะค่อยๆแตกตัวออกครับเพราะข้างในเป็นของเหลว โชคดีสุดๆเลย แต่เพราะว่าเพิ่งเจอมันเลยรักษาได้มั้ง ถ้าเป็นนานแล้วผมว่าคงยากครับ

Comment

^^

^

- โอ้วจริงเหร่อครับเนี่ย โฮะ ๆ ความรู้ เลยน่ะเนี่ย เดียวถ้ามีจะลอง ดู ไม่ใช่ทำแล้ว เพิ่ม ใหญ่ ขึ้นกว่าเดิมล่ะ ห้าห้า

- โอ้วคุณ dodo ประกัน เค้าดีจริงเหร่อครับเนี่ย โฮะๆ ยังงี้ก็เป็นปลื้ม

แต่ว่า กำลัง เล็ง ๆ ยี่ห้อนี้ รุ่นนี้อยู่ด้วยพอดีเลยอ้าาา

ถ้าซื้อมาจะเป็นไรไหมเนี่ย

โฮะๆ*

Comment

Originally posted by zuusar View Post
                  ใช้อยู่ครับ เมื่อวานนั่งเล่นเกมส์ไปสักพักขึ้นมา 1 จุด (ซื้อมาไม่ถึงเดือนเหมือนกัน 19 นิ้ว) ผมโมโหมากหาวิธีแก้ในเวบต่างประเทศ จนเจอครับ เอาปลายด้ามปากกาหรือทัชเพน ที่ด้ามมันทู่ๆนะครับจิ้มไปตรงที่เป็นเด๊ดเลยแล้วก็ค่อยๆคลึงครับ แล้ววนๆเป็นวงกลมโดยออกแรงกดไม่ต้องมาก ปรากฎว่าหายครับ มันจะค่อยๆแตกตัวออกครับเพราะข้างในเป็นของเหลว โชคดีสุดๆเลย แต่เพราะว่าเพิ่งเจอมันเลยรักษาได้มั้ง ถ้าเป็นนานแล้วผมว่าคงยากครับ

แล้วถ้าเจอ ไบร์ท ละครับ ^^ '

Comment

สงสัยจอ LCD ที่ผลิดมาขายตอนนี้ คุณภาพจะต่ำกว่าเมื่อก่อน
                    เพราะว่าจอผมใช้มาเกือบ 4 ปี แล้วยังไม่มีเดตหรือไบรท์เลย

Comment

Originally posted by zuusar View Post
                      โอ้ เยี่ยมเลยคับ

Comment

ใช้มา 2 ปีแล้ว 19 นิ้ว ยังนิ่งจ้า

Comment

จด จด ความรู้ดีๆทั้งนั้น ไว้ประกอบการตัดสินใจเลือกLCDตัวใหม่

Comment

เพิ่งพาเพื่อนไปซื้อเมื่อเดือนก่อนโน้น ร้านบอกว่า จอ lg ถ้ามี dead ก็เปลี่ยนให้เลย ส่วนอีกยี่ห้อ ต้อง 4 จุด

Comment

เพิ่งพาเพื่อนไปซื้อเมื่อเดือนก่อนโน้น ร้านบอกว่า จอ lg ถ้ามี dead ก็เปลี่ยนให้เลย ส่วนอีกยี่ห้อ ต้อง 4 จุด

Comment

Working...
                              X