Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ยี่ห้อ LG ใช้ดีกันมั้ยครับ ผมซื้อมา 9 วันเจอ Dead Pixel แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมซื้อมาวันแลกดันมี 1 จุดครับ แต่ทำตามวิธีแก้บนเว็บหาย ปิดหน้าจอนำผ้าสะอาดมาถูเบาๆสักพักแล้วลองเปิดดู ผมทำแบบนี้4-5ครั้ง หายขาดไปเลยอ่ะ ไม่อยากไปเคลมไกล เลยลองแก้ดูถ้าไม่หายค่อยไป

Comment

ผมก็ใช้ LG อยู่ก็โอคับ เรื่องจุดเดทนี่มันเกี่ยวกับดวงล้วนๆคับ ยี่ห้อไหนก็เป็นเหมือนกัน

Comment

มี LG ใช้มา ปีกว่าเเล้ว ทั้ง 17 ทั้ง 19 ผมว่าดีนะ บริการก็ดีด้วยเคยส่งไปซ่อมตัวนึงรู้สึกปลั้กต่อเข้าที่ตัีว LCD มีปัญหา เขาเปลี่ยนตัวใหม่มาให้เลย ฝากร้านที่ซื้อไปเปลี่ยนน่ะ
        ขึ้นอยู่กับดวงคนที่ซื้อน่ะครับ ที่จะเจอ Dead Pixel

Comment

ผมเคยไปทำงานขายโน๊คบุคของยี่ห้อหนึ่งมา ยี่ห้อนี้เน้นทนทานไม่มีรอยขูดขีด มันก็ลองกระแทกๆ ตบๆๆ เคาะๆทั้งวัน พอมีคนซื้อ มันก็ให้ผมไปเบิกของที่สต๊อกมา แล้วมันก็หลอกล่อให้ลูกค้าไปนั่ง แล้วเอาของที่เบิกมาตั้งโชว์แทนตัวเก่าต่อไป แล้วเอาของโชว์ที่มันนั่งเคาะๆๆ ตบๆๆ ทั้งวันให้ลูกค้า แล้วโน๊คบุ๊คเจ้ากรรม ดันเปิดติดอีก ลูกค้าก็โอเครับกลับบ้านไป ผมหล่ะสงสารลูกค้าจริงๆ จะไปบอกก็กะไรอยู่ เดี๋ยวโดนกระทืบ เฮ้ออ ทุกวันนี้ทั้งตัวเคสทั้งlcdที่ใช้อยู่ ของโชว์บ้างไหมเนี้ย.....

Comment

......

Comment

ของผมไม่มีดงไม่เด็ด แต่มี noise

Comment

Working...
              X