Announcement

Collapse
No announcement yet.

ANODISED "อะโนไดซ์" จะเอาเคสมิเนียมไปชุบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ANODISED "อะโนไดซ์" จะเอาเคสมิเนียมไปชุบ

มีใครพอรู้บ้างครับเเถวๆย่าน รามอินทรา,เกษตร,มีนบุรี,ดอนเมือง มีที่ไหนชุบanodised บ้างครับอยากทราบข้อมูล สีมิเนียมทั้งเคส มันก็สวยอยู่เนอะ เเต่อยากมีสีมีสันบ้าง ดำๆเเดงๆ เเจ่มๆไปเลย

ไม่รู้จิคับ ถ้ามีผมจะไปทำด้วยยยย

Comment

ปรกติพวก ของแต่รถ ประดับยนต์ เค้าชอบเอาไป อะโนไดซ์ กัน

Comment

เคยเห็นนะ อยู่แถวๆสะพานใหม่ มีอยู่ร้านนึง แต่จำไม่ได้ ว่าอยู่ช่วงไหน เดี๋ยวไปถามเพื่อนก่อน แล้วจะมาบอกอีกที

Comment

ผมเองไม่ทราบจิง ๆ คับ

Comment

แบบนี้มันคนคึดค้นวิธีคือ Luigi Galvani
            ซึ่งการชุบ เขาเรียกว่า Galvanzation
            มั้งนะ เท่าที่เรียนมา อิอิ

Comment

Working...
            X