Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน VGA ใหม่ ควรใช้รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน VGA ใหม่ ควรใช้รุ่นไหนดีครับ

อยากเปลี่ยน VGA ใหม่ ควรใช้รุ่นไหนดี หรือ VGA รุ่นไหนที่ Mainboard รองรับได้สูงสุด

Mainboard : K8V-MX
    CPU : AMD Sempron(3000+)
    Ram : 1Gb
    VGA (AGP) : GeForce FX5500(256) << (ทุกวันนี้ใช้ตัวนี้ครับ)

ขอบคุณครับ

งบ

Comment

อยากทราบว่า GF 9300 ge นี่มันห่วยยังไงครับ ช่วยผมทีเหอะๆ

Comment

งบ 5,000 บาท ครับ

Comment

9600GT

Comment

ขอบคุณครับ มีตัวไหนแนะนำบ้างอีกครับ

Comment

9600GT = 4390
              9800GT = 5490

Comment

ถ้าเป็น AGP หละครับ บอร์ดสามารถรองรับตัวไหนได้สูงสุดครับ

Comment

เสปกนี้ ไส่การ์ดจอ AGP ราคาไม่ควรเกิน สองพันนิดๆ เพราะแพงกว่านี้ ไม่คุ้มค่าแล้ว และเกรงว่ามันจะดึงประสิทธิภาพของตัว VGA ไม่หมด แนะนำ งบ 5000 เปลี่ยนยกชุดได้สบายๆ ขายอันเก่าทิ้ง แล้วไป สอย VGA มือสอง แรงๆ เพียบเลย ไม่เกิน สองพัน รุ่น 7900 8600 2600 3650

Comment

Originally posted by hi_oui View Post
                    งบ 5,000 บาท ครับ
                    Gigabyte GF8800GT Zalman - 4190 ฿

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

7300 or hd3470 (ที่เราเจอนะ)

Comment

Working...
                        X