Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Vista Ultimate แรงกว่า Vista home premium มากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Vista Ultimate แรงกว่า Vista home premium มากมั้ยครับ

Windows Vista Ultimate แรงกว่า Vista home premium มากมั้ยครับ

แล้ว 64 บิต แรกว่า 32 บิตมั้ยครับ

ก็แรงกว่านิดๆ

Comment

Windows Vista Ultimate ไม่ได้แรงกว่า Vista home premium เลยสักนิด
      เพียงแต่ Ultimate จะมีฟังก์ชันมากกว่าเท่านั้นเอง

ส่วน 64Bit จะแรงกว่า 3Bit ก็ต่อเมื่อ โปรแกรมนั้นๆ รองรับการใช้งานแบบ 64Bit ซึ่งปัจจุบันมีน้อยมากๆ
      และเห็นผลไม่ต่างกัน

Comment

มีอีกมั้ย

Comment

Originally posted by nununu View Post
          Windows Vista Ultimate ไม่ได้แรงกว่า Vista home premium เลยสักนิด
          เพียงแต่ Ultimate จะมีฟังก์ชันมากกว่าเท่านั้นเอง

ส่วน 64Bit จะแรงกว่า 3Bit ก็ต่อเมื่อ โปรแกรมนั้นๆ รองรับการใช้งานแบบ 64Bit ซึ่งปัจจุบันมีน้อยมากๆ
          และเห็นผลไม่ต่างกัน
          ผมก็ว่าอย่างนั้นครับ ดูจาก คุณสมบัติ ไม่ได้บอกตรงไหนว่าเร็วกว่ามันบอกเพียงแต่ว่า ตัวไหนทำอะไรได้บ้าง

Comment

ไม่แรงขึ้นครับ ผมมดสอบจากเวลา Benchmark แต้มจาก Ultimate จะตกลงเท่ากับ Vista home premium ลง SP1 เลย เพราะ Ultimate จะใช้ทรัพยากรเครื่องมากกว่า Vista home premium ครับ ถ้าเครื่องไม่แรงจริงเอาแค่ Vista home premium จะดีกว่าครับ

PS. ดูปแต้มจากลายเซ็นผมใน Ultimate ครับ ตอนใช้ home premium นี่ทะลุแสนต้นๆ เลยครับ แต่เสียดาย Ultimate ที่ Bundle มาก็เลยเสียดายถ้าไม่ใช้
            Last edited by little_nik; 20 Oct 2008, 10:40:34.

Comment

ผมว่ามันเปิด ฟังชั่นคบมากทุกอย่างมากกว่าครับ เรื่องแรงไม่แรง ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับพี่น้อง

Comment

ผมว่ามันแรงเท่ากันนะ อยุ่ที่เรารุ้จักปิดฟังชั่นและอัพเดตอะไรบ้างมากกว่า เพราะ ultimate นี้มีอัพเดทโครตเยอะ มาใหม่ แทบรายสัปดา ยิ้งอัำพยิ่งไว ยิ่งเสถียร

Comment

ยิ่งฟังก์ชั่นมาก พวก service / process ก็น่าจะมากตามอาจช้าลงบ้างเล็กน้อยครับ
                  ส่วนความแรงอันนี้ไม่ทราบครับ

สัปดาห์ที่แล้ว เดินไปร้านขายแผ่น มีเวอร์ชั่น เอ็กซ์ตรีม ด้วยอ่ะซื้อเอามาลงเหมือนอัลติเมตเลย ไม่รู้ต่างกันตรงไหน? หรือเป็นosโมหว่า.....-3-

Comment

เบิ้ลซะงั้น....

Comment

Working...
                    X