Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Printer ยี่ห้ออะไรดีคะสำหรับปริ้นกราฟฟิค รูปภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Printer ยี่ห้ออะไรดีคะสำหรับปริ้นกราฟฟิค รูปภาพ

จะซื้อ Printer ค่ะ ต้องการเอามา Print งานกราฟฟิค รูปภาพค่ะ อยากไ้ด้ที่ความละเอียดโอเค แล้วก็ไม่แพงจนเกินไป และค่อนข้างทน ไม่ต้องไปซ่อมบ่อย งบยังไม่ได้ตั้งไว้ค่ะ มียี่ห้อไหน รุ่นไหนน่าสนใจบ้างคะ ลองดูๆ แล้วเราสนใจ

EPSON R230
    CANON IP4500
    HP (อันนี้ไม่รู้รุ่นไหนดี แต่ปกติใช้ HP ค่ะแต่อยากเปลี่ยนเพราะรู้สึกหมึกแพงเหลือเกิน ที่ชอบเพราะทนดีค่ะ)

ใครมีอะไร รุ่นไหน น่าสนใจแนะนำได้เลยนะคะ
    อ๋อ...ขอถามอีกอย่างคะ เอาไปติด Tank ดีไหมคะ มันจะเสียง่ายรึเปล่า แล้วหมึกยี่ห้อไหนดีคะ
    ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

CANON IP4500 1 เสียงครับ

เพราะใช้ IP4200 แล้วรู็สึกดีครับ

Comment

ตอนนี้ IP4500 หายากแล้วครับ เป็น IP4680 หมดแล้ว
      ถ้าจะเอาทนๆทึกๆ เล่น Epson ครับ ปัญหาน้อย ส่วน HP ก็ OK นะครับจำพวกตลับเบอร์ 02 เช่น 6280 และเบอร์ 18 เช่น K5300 ใช้ได้เยี่ยมอักษรคมเหมือน laser พิมพ์ภาพก็สวยนะ ไม่แพ้ยี่ห้อด้านบน

ลองดูครับ

Comment

อึดยกให้ Epson อิอิ ล้างหัวทีใจหายแว้ว

Comment

แล้วถ้าติด tank ละคะ มันรักษาง่ายไหม จะพังง่ายรึเปล่า

Comment

Working...
          X