Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นๆอยู่คอมดับ แล้วก้อเปิดไม่ติดอีกเลย ช่วยหน่อยคับท่านๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นๆอยู่คอมดับ แล้วก้อเปิดไม่ติดอีกเลย ช่วยหน่อยคับท่านๆ

พอดีผมกำลัง Assassin's Creed อย่างเมามันส์

อยู่ดีๆ คอมก้อดับ ( กะลังฆ่าคนเป้าหมายเลย.... >.< )

พอดับปั๊บ ก้อลองกดสวิตท์ใหม่ ปรากฎว่า "เปิดไม่ติดเลย"

ไฟเคสก้อไม่ขึ้น เหมือนไม่มีไฟอยู่ในเครื่องเลย (แต่ตอนจับการ์ดจอ เหมือนมีไฟดูดๆ )

เลยอยากรู้ว่า มานเปงที่ PSU หรือป่าว มันไหม้หรือยังไง ผมลองถอดสาย PSU แล้วใส่ใหม่

ก้อยังไม่ติด ช่วยหน่อยครับท่านเซียนทุกท่าน

ตอนนี้ก้อยังเปิดไม่ติด ทิ้งไว้ร่วม ช.ม. แล้วครับ

Spec เครื่องก้อดังนี้

MB : ECS (Vga) P4M900T-M2
    CPU : Intel Duo Core E2180 2.00Ghz
    RAM : 1GB/667
    VGA : HIS 4850 IceQ4 Turbo Clock 685/1150
    HDD : 80GB ลูกเดียว
    PSU : 450W ยี้ห้อไรไม่รู้
    FAN : Thelmaker 80mm Logo

จึงเรียนท่านๆมาเพื่อทราบ ขอบคุงมากครับ
    Last edited by soul_scrubbles; 20 Oct 2008, 14:41:14.

เรื่องลึกลับมันมีจริงๆครับ ระวังด้วยครับ ><

Comment

น่าจะเป็นที่ "PSU ยี่ห้ออะไรไม่รู้" นะครับ

ลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

ถ้าพอเป็น จับลองนอกเคสก่อนเลย ใส่แต่อุปกรณ์ที่จำเป็น ดูว่าไฟเข้าไหม แต่ถ้าพาวเวอร์มีสำรองก็คงจะเป็นที่บอร์ดล่ะ ต้องลองหลายๆอย่าง อาจจะเป็นที่การ์ดจอหรือแรมก็ได้ลองๆดู ลองเคลียไบออสดูด้วยล่ะ

Comment

ดูที่บอร์ดก่อนว่ามีไฟเข้าไหม ไฟแดงๆอ่ะ ถ้าไม่เข้าคิดว่า PSU คงไปแล้วอ่ะครับ

Comment

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่เคยมีครั้งหนึ่ง SW.เปิดปิดที่เคสมันเจ๊งซะงั้น

Comment

PSU เป็นผู้ต้องสงสัยที่สุดครับ

Comment

psu ถ้าไม่เสียก็ลองเคลีย cmosครับ แต่สุดยอดเลยครับ psu อะไรไม่รู้มาต่อกะ 4850เนี่ยครับ

Comment

Originally posted by jin View Post
                  psu ถ้าไม่เสียก็ลองเคลีย cmosครับ แต่สุดยอดเลยครับ psu อะไรไม่รู้มาต่อกะ 4850เนี่ยครับ
                  ขอบคุณครับ
                  จะลองทำดู
                  เดวเป็นไงเดวมาต่อ

Comment

Originally posted by MrSexMan View Post
                    ถ้าพอเป็น จับลองนอกเคสก่อนเลย ใส่แต่อุปกรณ์ที่จำเป็น ดูว่าไฟเข้าไหม แต่ถ้าพาวเวอร์มีสำรองก็คงจะเป็นที่บอร์ดล่ะ ต้องลองหลายๆอย่าง อาจจะเป็นที่การ์ดจอหรือแรมก็ได้ลองๆดู ลองเคลียไบออสดูด้วยล่ะ
                    ไฟเข้าครับ
                    เห็นไฟที่MBสว่างอยู่ แต่กดไม่ติด ต้องถิดปลั๊กเสียบใหม่ถึงจะติด

แง้ ๆๆ

Comment

Psu อะไีรไม่รู้ -*-

Comment

รึ ว่า แต๊บ แล่ว !!!

เอา 4850 มาใช้ก่ะ Psu อะไรไม่รู้หรอคับ โหดจัง O.o

Comment

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่เคยมีครั้งหนึ่ง SW.เปิดปิดที่เคสมันเจ๊งซะงั้น
                          ผมก็เคยเจออาการนี้เหมือนกันงงอยู่นาน จะให้ดีใช้ไขควงจิ้มปิดเปิดเทสดูก่อน ถ้าไม่เป็นให้เอาปุ่มรีเซทมาเสียบแทนใช้เปิดปิดดูก่อน

Comment

PSU

Comment

psu แต๊ป ฟันธง ''

Comment

Working...
                              X