Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามงานยังไงดีค่ะ(ซ่อมY510)มาแชร์ประสบการณ์ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามงานยังไงดีค่ะ(ซ่อมY510)มาแชร์ประสบการณ์ด้วย

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rich55
    เอาไปที่ 0 แล้ว เขาปลียนจอและบอดี้ส่วนล่าง ให้ใหม่(ไม่เสียตังอยู่ในประกัน) พอเขาเอาเครื่องมาเปิด ขึ้นจอฟ้าซะ แล้วเราคุยเรื่องแบตกับเขา และถอดแบตดูด้วย ก็เจอกับสายไฟโผล่ออกมา อ่าว..
    ประกอบไม่เรียบร้อยนี้-*- ก็เอาเข้าไปทำใหม่
    *สรุป* บอร์ด เสียเพิ่มมาอีก 1 อาการ (ขึ้นจอฟ้า)วันนั้น ไปรอเกือบครึ่งวัน กลับมามือเปล่า จนถึงบัดนี้ เกือบเดือนนน แล้ว ค่ะ เขาบอกต้องรอ บอร์ด เพราะสต๊อกหมด ** เราเล่าให้เป็นข้อคิด ก่อนเอาเครื่องกลับ เช็ค
    ให้ละเอียด นะค่ะ เรื่องการบริการ ความเห็นส่วนตัว อยู่ระดับ กลางๆค่ะ ออ..ถ้าใครเป็นเหมือนเราให้ดู
    ใต้เครื่อง ถ้าเปลี่ยนบอดี้ใหม่ เขาอาจลืม ลอกสติ๊กเกอร์ มาติด บอดี้ใหม่ให้ วันนั้นมี 1คนที่เจอ อาการเดียวกับเราเลย

เอาไป0 ตั้งแต่9-9-51ตอนนี้20-10-50 แล้วโทรไปถามก็บอกให้รอ 1-2อาทิตย์ พอครบที่บอกให้รอ โทรไปอีก ก็บอก รออะไหล่ ให้รอเหมือนเดิม 2-3 รอบแล้วค่ะ
    รบกวน ท่านไหนพอทราบบ้างว่า จะสามารถ ตามงาน หรือ จี้ไปที่ส่วนไหนได้บ้างค่ะ
    เพิ่งใช้มา 7 เดือนเอง เป็นซะ.... สงสัยต้องหายี้ห้อใหม่ใช้แล้ว
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ผมเคยเข้าไปเช็คในเว็ปนี้ครับ แค่ใส่พาร์ทนัมเบอร์เข้าไปครับ ตรงตรวจสอบสถานะการซ่อมน่ะครับ แต่ตอนนี้มันให้สมัครสมาชิกด้วยอ่ะครับ http://www.sisthai.com/

เคลมบอร์ดใช้เวลาประมาณ30วันทำการครับหรืออาจมากกว่านั้นครับ (แต่ตอนผมเคลมบอร์ดจากที่นี่30วันรวม เสาร์-อาทิตย์ซึ่งศูนย์หยุดทำการ)

การรับของเคลมกรุณาดูสติกเกอร์ต่างๆให้ดีครับ ทั้งตรงซิ้งค์ซีพียู hdd และอุปกรณ์อื่นๆให้ครบ ดูว่างานประกอบดีใหม เคยโดนใส่น็อตขาดไปตัวต้องกลับไปเอาเสียเวลามาก และบอดี้ชอง เลโนโว จะแกะค่อนข้างยากไม่รู้เป็นทุกรุ่นหรือเปล่าตรงตูดมันมักจะปริแตก ถ้าเขาใช้บอดีเก่าใส่เข้ามาครับ ให้สังเกตดูครับ ตรงช่องใส่แบตน่ะล่ะครับต้องถอดแบตออกมาดูก่อนครับว่าแถมนั้นปริไหมรวมตรงอื่นด้วยนะครับ

ที่ว่าบอร์ดเคลม30วันเพราะเคยเข้าเว็ปนี้แล้วเขาเขียนนโยบายไว้น่ะครับ ผมก็โดนมาแล้ว โทรมากเปลืองตังค์นับวันแล้วค่อยโทรดีกว่าครับ ทำใจได้เลยครับ เจ้านี้.....ขนาดปุ่มหลุด1ปุ่มใช้เวลาเคลม5วันทำการตอนนั้นติดเสาร์-อาทิตย์รวม7วัน (ผมเคยลองใส่เองครั้งแรกงกๆเงิ่นๆยังแค่5นาที) ไม่รู้คิวเยอะหรือเปล่านะ

ที่สำคัญตรวจเช็คเดดพิกเซลด้วยนะครับสำคัญมาก นอกจากจะตรวจการทำงานของเครื่องในส่วนอื่นๆแล้วน่ะครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
      ผมเคยเข้าไปเช็คในเว็ปนี้ครับ แค่ใส่พาร์ทนัมเบอร์เข้าไปครับ ตรงตรวจสอบสถานะการซ่อมน่ะครับ แต่ตอนนี้มันให้สมัครสมาชิกด้วยอ่ะครับ http://www.sisthai.com/

เคลมบอร์ดใช้เวลาประมาณ30วันทำการครับหรืออาจมากกว่านั้นครับ (แต่ตอนผมเคลมบอร์ดจากที่นี่30วันรวม เสาร์-อาทิตย์ซึ่งศูนย์หยุดทำการ)

การรับของเคลมกรุณาดูสติกเกอร์ต่างๆให้ดีครับ ทั้งตรงซิ้งค์ซีพียู hdd และอุปกรณ์อื่นๆให้ครบ ดูว่างานประกอบดีใหม เคยโดนใส่น็อตขาดไปตัวต้องกลับไปเอาเสียเวลามาก และบอดี้ชอง เลโนโว จะแกะค่อนข้างยากไม่รู้เป็นทุกรุ่นหรือเปล่าตรงตูดมันมักจะปริแตก ถ้าเขาใช้บอดีเก่าใส่เข้ามาครับ ให้สังเกตดูครับ ตรงช่องใส่แบตน่ะล่ะครับต้องถอดแบตออกมาดูก่อนครับว่าแถมนั้นปริไหมรวมตรงอื่นด้วยนะครับ

ที่ว่าบอร์ดเคลม30วันเพราะเคยเข้าเว็ปนี้แล้วเขาเขียนนโยบายไว้น่ะครับ ผมก็โดนมาแล้ว โทรมากเปลืองตังค์นับวันแล้วค่อยโทรดีกว่าครับ ทำใจได้เลยครับ เจ้านี้.....ขนาดปุ่มหลุด1ปุ่มใช้เวลาเคลม5วันทำการตอนนั้นติดเสาร์-อาทิตย์รวม7วัน (ผมเคยลองใส่เองครั้งแรกงกๆเงิ่นๆยังแค่5นาที) ไม่รู้คิวเยอะหรือเปล่านะ

ที่สำคัญตรวจเช็คเดดพิกเซลด้วยนะครับสำคัญมาก นอกจากจะตรวจการทำงานของเครื่องในส่วนอื่นๆแล้วน่ะครับ
      กระจ่างขึ้นอีกหน่อย ได้ข้อมูลเพิ่ม จากผู้มีประสบการณ์ ได้คำแนะนำด้วย ขอบคุณมากนะค่ะ

Comment

Working...
      X