Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคน ของถูกกับของแพง แตกต่างกันเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคน ของถูกกับของแพง แตกต่างกันเยอะไหมครับ

ระหว่างหลอด ละ 20 บาท กับหลอด ละ 3-4 ร้อย มันทำให้เย็นกว่ากันแบบเห็น ๆๆ ไหมครับ
    ประมาณว่าองศาลงมา ๆ เลยหรือเป่าครับ ขอบคุณครับ

ตางกันครับ
    ซีลีโคลนดดีๆนั้น จะมีอายุการใช้ งาน ทน กว่า และ การนำความร้อนดีกว่า และ ไม่นำไฟฟ้า !!!!
    มันเย็นกว่าจริง แต่ คงไม่ถึง 20 30 องศาหลอก ครับมันเวอร์เกิน
    แต่เย็นกว่าจริงๆ เห็น ผล ทันตา
    สำหรับผมแล้วมันคุ้มครับ เด่ว ระวังนะเพื่อน ผมใช้ Heat Sink ทอง แดง ซีลีโคลน ผสม ทองแดง !!!
    ปรากฏ ฟา รั่ว เคส โดน Heat Sink ไหลไป CPU = แต๊ป

Comment

เมนูค้นหามีประโยชน์อย่างยิ่งงับ .... แฮะๆ
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=254530

Comment

ฟามรู้ จดๆๆๆ อิอิ

Comment

ยืมกระทู้ถามนิสนุงนะครับ
          ซิลิโคนของ cooler masterหลอดละ100กว่าบาทนี่โอเคไหมครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
            ยืมกระทู้ถามนิสนุงนะครับ
            ซิลิโคนของ cooler masterหลอดละ100กว่าบาทนี่โอเคไหมครับ
            ส่วนตัวเคยใช้มาถือว่า ok นะครับ
            แต่ ไมาค่ออยถูก ใจ

ตอนนี้ใช้ Ocz Freeze
            พอๆ กัน กับ MX เลย

Comment

ที่ Zeer มีขายไหมครับพวก Ocz Freeze หรือ MX มีร้านไหนขายม้างครับ

Comment

it grand มี ขาย ocz
                MX ส่วนมาก มี ขาย Mx2

Comment

ที่ เซียร์ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ Ocz Freeze หรือ MX นี่

Comment

3 c

Comment

ผมชอบหลอดละ 20 อะ ฝุ่นมันเยอะ ผมถอดทำความสะอาดบ่อย ของแพงไม่ไหว

Comment

ผมก็ใช้ 20 บาท อิอิ หลอดนึงใช้ได้ 2-3เครื่องแนะ 555

Comment

-.........- ตะวันนา ร้านไหนขายแบบ 300 บ้างอ่ะ เซงแถวนี้กันดาร

Comment

ที่เซียร์ ร้าน Autonet
                            MX-2 หลอดละ400

Comment

วันนี้ ไปซื้อ จากร้าน Auto NEt หลอดละ 350 บาท อิอิ

Comment

Working...
                              X