Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกัน Synnex Vs Dcom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกัน Synnex Vs Dcom

คุณคิดว่า ประกันไหนดีกว่ากัน

ผมเจอกับตัว ผมใช้Mainboard P5WD2 กล่องขาวของแพงสมัยก่อนประกัน Synnex
    กับ P5LD2 SE ประกันDcom
    เหตุคือ MainBoard เจ้ากรรมเสีย 2 ตัวนี้ แล้วไปเคลม
    ที่Synnex บอกของมีถ้าจะเคมต้องรอ2สัปดาห์ ขาหักไปขานึง ผมบอกจะรีบใช้เขาก็แนะนำเปลี่ยนตัวให้เพิ่มกับ เงิน 1240 บาท ได้P5KC มาใช้

ที่Dcom บอกว่าขาผมหักไป2 ขา ถ้าจะเครมซ่อม 680กว่าบาทไม่รับประกันใช้ได้และไม่รวมค่าอะไหล่ ต้องรอ 2-4สัปดาห์ ผมบอกว่าผมต้องรีบใช้มีเปลี่ยนไหม เขาบอกไม่ได้ต้องรอ2-4สัปดาห์ในการรอเปลี่ยน และคิดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ไม่รู้ ผมโมโหมากค่าบอร์ดมัน พันกว่าถ้าซ่อม680กว่าไม่ร่วมอะไหล่ ถ้าใส่อะไหล่ไม่ถึงพันเหรอวะ ของก็ไม่มีเปลี่ยนแนะนำลูกค้าก็ไม่มี ผมหักมันต่อหน้าเลยครับ ใครจะไปทนได้

นี่แหละครับ ผมจะแนะนำว่าใครใช้ประกันไหนก็ได้อย่าไปใช้ Dcom มันห่วย เครมยาก ไม่มีของ และไม่ง้อลูกค้า
    ถ้าแนะนำก็ Synnex ครับ Happy กับประกันที่นี่มากๆ รับรองไม่ผิดหวัง
    เดี๋ยวรูปปลากอบจะมาลงให้ดูนะครับ รูป M/B หักสองท่อน ขอให้ Dcom จงขายได้กำไรต่อไปละกัน สำหรับผม Dcom ลาขาด ลาแล้วลาลับ

เดี๋ยวจะเอาไปลงพันทิปด้วยเห็นว่าไงครับ ควรมิควรครับท่าน

Comment

synnexดีกว่าอยู่แล้ว Dcom เค้าดีแตกไปนานแล้ว

แล้วใช้ยังไงขาหักหว่า สำหรัยเคสท่าน เค้าไม่รับเคลมก็ยังได้เลยนะ

Comment

ผมมีพี่กิ๊กขาหักตัวหนึ่ง ประกัน com7
        ไปถึงเปลี่ยนตัวใหม่ให้ คิด 700 รอ 10นาทีกลับบ้าน

Comment

ยังไงผมว่า เขาก็น่าจะให้จ่ายเงินและเปลี่ยนตัวใหม่ให้อะอย่าง Synnex ยังให้เลยครับ เวรจริงๆ ไม่ง้อลูกค้าเลยท่าน

Comment

แล้วตอนหักขาทิ้งต่อหน้ามันเป็นไงเล่าให้ฟังเพิ่มหน่อยจิ

เอาลิ้งพันทิพย์มาให้อ่านหน่อยนะ 5555+

ประกันจันไรจริง

Comment

ประกันเทพ ( D Com )

Comment

Synnex ดีกว่าเยอะๆๆ

Comment

เหมือนกันว่ะเพราะกูเป็นคนซ่อมเอง
                  กูเป็นคนตรวจเอง ไม่ว่าประกันของ synnex หรือ D Com

Comment

เหนตามกัน ขอลาขาด ดีควาย

Comment

ดีคอม อืม น่าจะล้มละลายไปซะก็ดี ผมล่ะไม่กล้าส่งเคลมเลย

Comment

ผิดกับดีคอมโคราชเปลี่ยนให้อย่างเร็ว เอา hdd 80 g ไปมันให้250 g มา โครตงง

Comment

คือเล่าต่อครับ มันบอกว่าไม่มีนโยบายเปลี่ยนของใหม่ให้ ไอ้well ซ่อมมันก็บอกไม่รับผิดชอบที่จะไม่หาย ไอ้well ขอตัวถ่ายพระก่อนครับ เดี๋ยวจะเอาภาพ M/B หัก2 ท่อน + แปะประกัน Dcom

Comment

ใช่ " พี่ป๋อง " เซียนพระเครื่องป่ะ
                            พี่ป๋อง ขอพระขุนแผนห้อยสักองค์ครับพี่ 555+ เผื่อฟลุ๊ค

Comment

ประกันเทพ synnex

Comment

Working...
                              X