Announcement

Collapse
No announcement yet.

6000+ @ 3.5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6000+ @ 3.5

มีใครกดไปถึงมั่งมาโชว์หน่อย ของผมตันแว้วววววว 3.46 GHz เน้นไล่บัส กับไฟ ตัวคูณเดิม แรมไม่ทดด้วย อิอิอิอิ
    Last edited by visionnet; 18 Dec 2008, 23:55:29.

แรงเลยนะ

Comment

โอว แรงจิง

Comment

Originally posted by visionnet View Post
        มีใครกดไปถึงมั่งมาโชว์หน่อย ของผมตันแว้วววววว 3.46 GHz เน้นไล่บัส กับไฟ ตัวคูณเดิม แรมไม่ทดด้วย อิอิอิอิ
        ที่เห็นก็มีของท่านน่อมอะคับ ชุดนี้โคตรเทพ

Comment

แรงๆ กันทั้งนั้นเลย เอิ๊กๆๆๆ

Comment

สุดๆ จริง

Comment

ขยับขึ้นมาอีกนิด อยากไป 3.5 จังว้อยยยยยยย ซิงค์เดิม ออน พัดลมเบอร์ 1
              Last edited by visionnet; 18 Dec 2008, 23:55:29.

Comment

พยายามเข้าครับ

Comment

อยากเอามาเล่นด้วยจัง แต่ตอนนนี้เหลือแต่ CPU บอร์ทหายไปแล้วครับ ไม่มีไรเล่นเลยเศร้า

Comment

ของผม ซิ้งค์เดิมๆ ไป 3.3 ก็มีเออเหลอให้เห้นแล้ว

Comment

ของผม 6000+ กับ m2n-e มันลากไม่ไปเลยอะครับ

เสถียรที่ 3.24 เอง ถ้าเปลี่ยนเป็น ax78 มันจะไปไกลกว่านี้มั้ยครับ

แรม geil black dragon bus 800

ปล.ผมเปลี่ยนซิ้งแล้วด้วยนะ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                        ของผม ซิ้งค์เดิมๆ ไป 3.3 ก็มีเออเหลอให้เห้นแล้ว
                        เหรอครับ แปลกนะ ของผมซิงค์เดิมเอง
                        Originally posted by danluvaommy View Post
                        ของผม 6000+ กับ m2n-e มันลากไม่ไปเลยอะครับ

เสถียรที่ 3.24 เอง ถ้าเปลี่ยนเป็น ax78 มันจะไปไกลกว่านี้มั้ยครับ

แรม geil black dragon bus 800

ปล.ผมเปลี่ยนซิ้งแล้วด้วยนะ
                        ไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมใช้ แรม kingbox เอง แล้วก็ซิงค์เดิม แต่ผมว่า AX 78 ไม่แจ๋วเลย ผมทดแรมลงไป จาก 5-5-5-10 จะลงไป 4-4-4-10 แต่กลับบูตไม่ขึ้น ขนาดไปเอาแรมที่เคยทดลงไปแล้วมาใส่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม แถมเจอมา 2 บอร์ดแล้ว
                        อยากกลับไปใช้ DFI ตัว NF4 SLI ชะมัด ถึงชิพมันเก่าไปหน่อยแต่ลูกเล่นมันเยอะกว่า จริงๆๆๆๆ แต่เสียดายบอร์ดขายไปแล้ว

อยากไป 3.5 จังว้อยยยย สงสัยต้องไปคบกับน้องนํา ซะแล้ว อิอิอิอิอิ

Comment

ไม่ทราบเจ้าของกระทู้ใช่บอร์ดของอะไรเหรอครับ

Comment

อันนี้อีกอันนึงของคุณ littlekeng เอามาฝากคับ แรงไม่ใช่ย่อยเหมือนกัน

System.

AMD Athlon64 X2 6000+
                            Abit AX78 AMD770 Chipset
                            Geil Ultra Plus DDR1066 1 GB
                            Sapphire HD3870 X2(Crossfire)
                            Western Digital WD5000AACS (Green Power)
                            Tagan TG600-U33

ตามลิงค์ไปเลยคับ http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=25305

Comment

เสียว CPU แต๊ปแทนเลย ถ้าไม่เล่นน้ำมีร้องครับ อย่าทำแต๊ปเหมือนบอร์ดผมนะครับ

3.5 ถ้า Rock Stable ก็แรงแล้ว

ที่สำคัญทำให้มันเย็นที่สุดเท่าที่จะลากได้ ไอ้ชุดที่เห็นที่งาน Comworld ผมลากไฟเดิมได้ 3575 เอง

แล้วที่สำคัญบอร์ด Chipset AMD Series 7 ถ้า BIOS ใหม่ๆมันจะลาก X2 ไม่ค่อยดีเท่าไรในเรื่องการลากบัสสูงๆและการกด CL ต่ำๆ

ไอ้บางคนบอกเกลียดตัวแทน ABIT เข้าใส้ เจือกเอา ABIT มาอัดอีก ว่าเค้าไว้มากก็ทำเอง เอิ้กๆๆๆ

นอกเรื่องหน่อยนะ 6400+ ไฟเดิมมัน 1.4 (แต่เล่น 1.3 พอ)

Last edited by tor_Za; 20 Oct 2008, 23:41:16.
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X