Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครลอง Dead Space แล้วบ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครลอง Dead Space แล้วบ้าง?

ทำไมมันเล่นไป pap เดียวถึงขั้นมึนไปเลย กำลังสยองได้ที ก็เปลี่ยนเป็นจะอ้วกได้ที่ - -

ภาพมันก็ไม่ได้มีอะไร ปรับ ห่วยก็ยังปวดหัว - -

มันออกแล้วหรอครับ หรือว่าเล่นในX360

Comment

ออกแล้วครับ เห้นขายที่ Zest pantip ตั้งแต่วันเสาร์

Comment

Dead Space แผ่นแท้มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

Dead Space แผ่นแท้มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ Dead Space แผ่นแท้มาครับ มีปัญหา

1. ลงเกมแล้ว เวลาเข้าไปเล่นทุกครั้งหน้าจอจะมืด 3-5 วินาที และขึ้น VPU Recover (เป็นทุกครั้ง) ในขณะที่เกมอื่นๆไม่เคย Error ก่อนเข้าเกม แต่หลังจาก Recover ก็เข้าไปเล่นเกมต่อได้

2. เข้าไปเล่น พอบังคับตัวละครได้ มุมมองจะหมุนวนซ้ายไม่หยุด เหมือนกับเราลากเมาส์ไปทางซ้ายค้างไว้ตลอด

ช่วยด้วยครับ เกิดอะไรขึ้น

ขั้นตอนการลง

1. Install ตามปกติ Connect Internet เพื่อ Activate ด้วย

2. Spec ผมเล่นได้แน่ๆ E8400 3.0 GHz. + HD4850 OC 740/1053 (เสถียร เพราะลองมาแล้วหลายเกม) + Ram 4 GB.

ปล. Uninstall ลงใหม่ 2 รอบก็ไม่หาย Driver ลองทั้ง 8.10 และ 8.11 Beta ก็มีอาการเดียวกัน

http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2660067.html

Comment

อาการจอดับหรือปล่าวเอ๋ยที่มันจะ Recovery จอกลับมาหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ผมเป็นตั้งแต่ใช้ 4850 ยัน 4870 อะ ผมใช้ Vista ลอง Window update ดูครับเป็นน้อยลงเยอะครับ
          แต่อาการ Mouse ค้างนี้ไม่เป็นครับ แต่มันต้อง Active ใน Net ด้วยหรือ? ผมไม่เห็นต้องทำเลยมันบอกให้ Active แต่เข้า Shortcut อีกตัวก็เล่น ได้เลยนะ- -
          Last edited by BENZ_EMPEROR; 20 Oct 2008, 22:57:14.

Comment

เอารูปมาลงให้ดูหน่อย เส้~ ขอแหล่มๆ

Comment

ทำไม Game Port มา Mouse มันทำให้ปวดหัวทุกทีเลยหว่า- - แต่ก็ต้องทนเพราะนานๆจะมีแนวนี้ให้เล่นซะที^^ รู้สึกมันออกมาน้อยไปหน่อยยังหลอนไม่คอยได้ใจเท่าไรเลยอะเหอๆ

Comment

Originally posted by armaku View Post
                เอารูปมาลงให้ดูหน่อย เส้~ ขอแหล่มๆ
                รูปมีนิดเดีียวนะครับ
                http://uppic99.com/index.php?&showli...n=f34347e87ead

Comment

Originally posted by BENZ_EMPEROR View Post
                  อาการจอดับหรือปล่าวเอ๋ยที่มันจะ Recovery จอกลับมาหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ผมเป็นตั้งแต่ใช้ 4850 ยัน 4870 อะ ผมใช้ Vista ลอง Window update ดูครับเป็นน้อยลงเยอะครับ
                  แต่อาการ Mouse ค้างนี้ไม่เป็นครับ แต่มันต้อง Active ใน Net ด้วยหรือ? ผมไม่เห็นต้องทำเลยมันบอกให้ Active แต่เข้า Shortcut อีกตัวก็เล่น ได้เลยนะ- -
                  เหมือนจะไม่ต้อง Activate ผ่านเน็ทจริงๆด้วยครับ แต่ผมก็ต่อเน็ทไว้ เพราะหน้ากล่องบอกไว้ยังงั้น แหะๆ

Comment

ถอดจอยออก เล่นได้แล้วครับ
                    แต่ VPU Recover ยังเป็นเหมือนเดิม T__T

Comment

เล่นแล้ว สยองเลยทีเดียว

บังคับยากอ่ะ ใช้JOY XBOX360 ไม่มีปัญหาอะไร
                      เหมือนมุมกล้องมันบังคับยาก แค่วิ่งหนีก็เกือบตาย เพราะวิ่งชนนี่โน่น สงสัยไม่ชิน

ใช้ X2 4200+ ram2g + 9800GT ปรับ 1650*1050 high ทุกอย่าง ลื่นดีครับ ไม่กระตุกเลย

Comment

บังคับยากเหมือน alone in the dark ปะ ถ้าเปนแบบนั้นผมไม่ซื้อหรอก

Comment

ผมใช้ joy ไม่เก่งเองแหละครับ
                          ใช้ mouse + keyboard ง่ายกว่าเยอะ

ส่วนการบังคับ ผมว่ายากนิดนึง ประมาณ COLD FEAR + RE4 แหละครับ

Comment

Mouse มันหนึดๆเหอๆ เล่นแล้วมึนนิดๆแต่มันใช้ได้ครับเรืองหลอนคงไม่คอยมีแล้วหุหุ สนอย่างเดียวมันออกมาน้อยไปหน่อยไม่สะใจครับ

Comment

ยังไม่ได้ลองเลยงะ

Comment

Working...
                              X