Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ Display properties ของ Windows Server 2003

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ Display properties ของ Windows Server 2003

เวลาโหลดเข้า พอ ขึ้นหน้า window server 2003 พอวิ่งเสร็จ หน้าจอก็ดับไป remote เข้าไป ดูที่ display pro. ตรง setting ขึ้นแค่ 16 bit display : ขึ้นแค่ on ไม่มี ชื่อไดร์เวอร์การ์ดจอขึ้น ทั้งที่ลงไดร์เวอร์ล่าสุดแล้ว resolution ก็ปรับไม่ได้ มีวิธีแกไขยังไงครับ

ยังไงครับ หมายุคงลง Diver กาดจอแล้ว แต่ปรับ ขนาดภาพ กับ สี ไม่ได้ ใส่ไหมครับ

คุณเปิด DirectX หรือยัง ครับ

ถ้ายัง ไปที่ run พิม dxdiag แล้วไปดูที่ หมวดนี้ครับ
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

ถ้ายังไม่ได้ลองดูที่นี่ ด้วยครับ
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

เหมือนมันโดนปิดอยู่ครับ

ใน Display prop. นะครับ

ใน DirectX ครับ

เทสต์ direct draw ก็ไม่ผ่านนะครับ

Comment

Working...
        X