Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาการ์ดจอDDR3 ต่อกับM/B DDR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาการ์ดจอDDR3 ต่อกับM/B DDR2

ผมเพิ่งถอยPC desktop spec>>>
    C2Q Q6600
    forsa 9600 GT OC edition DDR3
    M/B Gigabyte GAG31m-S2l DDR2
    PSU 550w
    หลังจากประกอบมีอาการหน้าจอดับไปเฉยๆ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ 8500GT กลับมาปรกติ ลองเปลี่ยนPSUเป็น 650 w แต่ก็ไม่สามารถแก้ปัญหาด้ วอนถามผู้รู้คับว่ามีผลกันหรือเปล่า เรื่องDDR3 ของการ์ดจอ กับDDR2ที่M/B ไม่เข้ากัน ไม่งั้นผมจะได้เปลี่ยนMB ใหม่

มันไม่เกี่ยวครับ

Comment

ผมว่าการืดจอท่านมีปัญหามากกว่า ลองเอาไปเช็คดูคับ

Comment

เหอะๆๆๆ .... ปัญหาที่ว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุอื่นนะงับ เรื่องที่ท่านเกรงไว้ ไม่เกี่ยวกันเลยงับ

Comment

คิดว่าspec เท่านี้ควรจะใช้ PSU เท่าไหร่คับ หรือเพิ่ม heat sink เพื่อเรื่องเกี่บวกับการระบายความร้อน จะได้ให้psu จ่ายไฟนิ่งๆ

Comment

ดับแบบไหนครับ ถ้าดับไปเลยดูที่การ์ดจอ
            แต่ดับแล้วไฟยังเขียวอยู่(ที่จอ) ดูที่ Driver ครับ

Comment

มันไม่เกี่ยว การ์ดจอ DDR5 ยังไส่ได้เลย

Comment

อยู่ที่จอหมายถึงอะไรคับ<เสียหรือdriver เสีย > เพราะว่าเปลี่ยน ใช้8500 GT แล้วปรกติดี

Comment

ลบ Driver อันเก่าออกยังครับ boot เข้า Safe mode แล้วลบ Driver ก่อน
                  แล้วค่อยเสียบการ์ดใหม่ แล้งลง Driver ใหม่

Comment

Originally posted by syrub View Post
                    อยู่ที่จอหมายถึงอะไรคับ<เสียหรือdriver เสีย > เพราะว่าเปลี่ยน ใช้8500 GT แล้วปรกติดี
                    น่าจะอยู่ที่การ์ดจอท่านอะครับ เจ้า 9600 GT น่าจะมีปัญหา

เพราะท่านลองเปลี่ยนเป็น 8500 GT แล้วเปิดติดปกติ
                    Last edited by automatics; 21 Oct 2008, 00:08:51.

Comment

ขอเพิ่มประวัติ เคยป็นยังงี้คับแล้วเอาไปเปลี่ยนที่ร้านกลับมาเหมือนเดิมเลยคับ เห็นที่ร้านบอกว่าเอาอันใหม่ให้่ะครับ คราวนี้ก็งงไปกันใหญ่เพราะว่าตอนแรกเข้่าใจว่าเสียเหมือนกัน แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจ

Comment

ลองกับเครื่องอื่นดู ชัวร์สุึด

Comment

มันอาจไม่เขากะบอร์ดท่านก็ได้ครับ เจ้า Forsa 9600 GT OC edition DDR3

แต่เรื่องการ์ด DDR3 กะบอร์ด DD2 ใส่กันได้ครับ

Comment

ลองเอาการ์ดใหม่เป็นเทสเครื่องอื่นดูครับ ถ้าเป็นเหมือนกันก็ส่งเคลม

Comment

รับเทส การ์ดจอครับ ขอเทสกับ GRID ซัก 2 วัน อิอิ

Comment

Working...
                              X