Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้แก้ยังไงครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้แก้ยังไงครับ?

เวลาเปิดเพลงหรือแม้แต่เล่นเกมเสียงมันจะกระโดด กระตุกๆ น่ะครับ มันเป็นที่อะไรและแก้ยังไงครับ?แบบว่ารำคาญมาก เปิดเพลงฟังไม่ดีเลย (ใช้ซาวด์ on board ธรรมดาครับ)

ถ้าใช้winampนะ ให้เข้าไปที่ option -> preference ให้เลือกเซ็ตconfigแล้วปรับไปทางขวาให้สุดให้หมดครับ แต่ถ้าปรับแล้วยังกระตุกหนักๆอีก ก็คงต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วล่ะครับ

Comment

ลง driver sound on board มันรึยังอ่ะคับ

Comment

อาการที่เล่ามาให้ฟังนั้น คาดเดาลำบากครับ ว่าเป็นที่อะไร
        ---------------------
        ลองลบไดร์เว่อร์เก่า แล้วลองลงใหม่ดูนะครับ

Comment

เกิดได้จากหลายสาเหตุมากเลยครับ บอกรายละเอียดน้อยไปน้อย เลยอธิบายไม่ถูกเลยเรา

Comment

ลองหา sound card pci มาต่อดูครับ (ไปยืมชาวบ้านมาลองก่อนก็ดี)

Comment

ของผมก็ sound card pci เหมือนกันก่อนเปลี่ยน PSU เป็นนะเปิดเพลงฟังอยู่ดีๆหายไปแป๊บนึ่งพอแล้วก็อีกหลายปัญหา พอเปลี่ยนมาใช้ PSU ของดีปัญหาทุกอย่างหายเรียบ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันป่าวนะ

Comment

โหลด driver ใหม่มาใช้ได้แล้วครับ

ขอบพระคุณทุกท่าน

Comment

..

Comment

มีหลายวิธี
                    1.อาจเป็นเพราะ Memory น้อย
                    2.driver card sound

Comment

Working...
                    X