Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์ NVIDIA GeForce 8400M GS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์ NVIDIA GeForce 8400M GS หน่อยครับ

Nvidia NB8M-GS with 128MB of dedicated video memory with upto 895MB video memory when system memory has =4GB

มันดีทางด้านไหนอ่ะครับ ลองเอาเล่นเกมส์ PES แล้ว เล่นแบบ High ไม่ได้เรย

แงๆ ใครพอรุบ้างว่ามันมีข้อดีตรงจุดอื่นหรือป่าวครับ

ขอบคุณคับๆ

ตกรุ่นไปนานแล้วอ่าครับ

Comment

ห่วยแบบไม่ต้องวิเคราะห์

Comment

notebook?

Comment

มันเอาแรมเครื่องไปกินหมด

Comment

เล่นได้ก็บุญเเล้ว นี่ยังจะหวังปรับ High อีก

Comment

รุ่นนี้มีปัญหา เด่ว ก้อเจ๊ง

ถ้าใช้ เบนคิว เดล ด้วยละก้อเตรียมใจไว้

Comment

ข้อดี ได้คำว่ากาดจอแยก ข้อเสีย เครื่องพังเร็ว พัังธรรมดาไม่เท่าไหร่ ถ้าลามไปที่่อื่นกระแสไฟฟ้าชอตไปถึงซีพียู เน่าแล้วซวย ซวยแล้วเสียตัง เสียตังแล้วเสียใจ 5555++ สรุปข้อเสียคือ กาดจอแยกโน้ตบุคของ nvdia ครับ

Comment

ไม่มีข้อดี ไม่แรง ทำไรก้ไม่ดีคับ

Comment

เหอๆน่าสงสาร จขกท. มีแต่คนบอกข้อแย่ของมันเต็มไปหมด ไอ้รุ่นนี้ผมก็ใส่ให้คอมน้องผมนะเป็นกาดจอของ PC ไม่ใช่ Notebook ข้อดีของมันก็คือไม่ต้องมีพัดลมใช้แค่ซิงค์ก็พอช่วยให้ไม่ดูดฝุ่นเข้าคอม แถมประหยัดไฟอีกนิละมั้งข้อดีที่พอคิดออก ส่วนเล่นเกม PES ปรับกลางๆก็เล่นได้สบายๆแล้วครับเล่น PES อย่าไปสนใจภาพอะไรมากมายครับเพราะเวลาอยู่ในสนามผุ้เล่นก็ตัวเล็กๆไม่มีใครไปสังเกตุหรอกว่าหน้านักเตะคนนี้มีสิวไหม

Comment

VGA notebook ปรับแค่พอเล่นได้ก็น่าจะพอแล้วละท่าน ไม่ต้องปรับ high
                      เพราะ 8400M GS ก็ไม่ได้แรงอะไรมากมาย

Comment

เส็งเคร็ง

Comment

Onboard แรงกว่า ^^"

Comment

ข้อดี
                            -เปิดคอมติด
                            -เเรงกว่าออนบอร์ดนิดนึง
                            -เจ๋งกว่า GF5XXX/R9XXX ทุกตัว

Comment

Working...
                            X