Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS P5Q PRO vs ASUS P5Q ต่างกันตรงไหน ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS P5Q PRO vs ASUS P5Q ต่างกันตรงไหน ครับ

ASUS P5Q PRO vs ASUS P5Q ต่างกันตรงไหน ครับ ตัวไหนคุ้มค่ากว่า (ใช้กับ Quad Core Q6600) ขอคุณล่วงหน้าครับ

เห็นเค้าบอกๆกันนะครับว่า p5q มีปัญหาอะไรซักอย่างอะครับ ไม่แน่ใจนะครับ อ้างอิง tk

Comment

P5Q http://www.asus.com/products.aspx?mo...11&l3=709&l4=0

P5Q PRO http://www.asus.com/products.aspx?mo...11&l3=709&l4=0

Comment

มีปัญหากับ expressgate ครับ ส่วนตัวชอบตัวproมากกว่า ไม่สวยแต่ดูจัดสายง่ายกว่า แต่ถ้าชอบสวยๆก็P5Qครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
          มีปัญหากับ expressgate ครับ ส่วนตัวชอบตัวproมากกว่า ไม่สวยแต่ดูจัดสายง่ายกว่า แต่ถ้าชอบสวยๆก็P5Qครับ
          thankๆครับ ลืมไปแล้วนะเนี่ย จดๆครับ^^

Comment

ตัวProมันCross fireได้ครับ และการวางLayoutของบอร์ดตัวProดีกว่ามากครับ
            อย่างเช่นหัวต่อไฟ24pinของตัวธรรมดามันจะอยู่กลางบอร์ดเลยครับ ทำให้ไม่สวยและจัดสายยาก

Comment

P5Q-Pro ทำ CF ได้

Comment

P5Q โโนเรียก กลับหมดเลยยหนิครับ
                มี ปัญหา expressgate
                กับ Flash Bios แล้วเน่าง่าย

Comment

P5Q ใช้อยู่ update bios เป็น เวอร์ชั่นล่าสุด ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
                  ผมว่าต่างกันที่ Cross fire ละมั้งครับ

Comment

เห็น pro มี cf ที่มันต่างมานะครับอย่างอื่นไม่น่าจะมีอะไร แต่เห็นตัว pro มันกว้างกว่านิดนึง

Comment

ต่างที่ครอสไฟร์กะที่เสียบไฟเลี้ยงบอร์ดครับ ผมใช้ตัวธรรมดาอยู่ไม่มีปัญหาครับมีปัญหาแค่ตอนจัดสายครับจัดยากจริงๆแต่ตอนนี้ก็ลงตัวแล้วครับ สวยงามมั่กๆ อุอุ

Comment

ส่วนตัวผมลองมาแล้วทั้ง 2 รุ่น ปกติก็ตัวตามลายเซ็นต์ ผลคือไม่มีปัญหาครับ express gate ผมก็เล่นมาแล้วทั้ง 2 รุ่นไม่มีปัญหาใดๆ อัพเดทไบออสเวอร์ชั่น 1306 ไม่มีปัญหา แต่ pro ทำ crossfire ได้กับบอร์ดใหญ่กว่านิดนึง ซิ้ง P5Q สวยอลังการกว่า คิดได้เดี๋ยวมาบอกอีกนะ

Comment

Working...
                        X