Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมลงวินโดใหม่แล้วเล่นไปสักพักมันค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมลงวินโดใหม่แล้วเล่นไปสักพักมันค้าง

สเปกผม
    x23600 ไม่ oc , แรม คิงตั้น fpy5 2 gb/667 , hdd 320 wd , psu delta

อาการคือค้างไปเฉยๆ เวลาเล่นคอมปกติ ลงวินโดหลายรอบหลายรุ่น ไม่หาย
    อุปกรณ์ที่ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนเพื่อเช็คคือ แรม กะ cpu ส่วนอุปกรณ์อื่น ก็หาพวก hd ide มาลอง ก็เป็นเหมือนเดิมค้างไปเฉยๆ แต่ภาพในเกม (คาบัล qworld ) บางอย่างเคลื่อนไหวอยู่ ตอนที่ค้างเม้าส์จะขยับได้ในแรกๆแต่สักพักก็ค้าง

เป็นไปได้เหรอครับที่แรมเอ๋อ หรือว่า cpu เพี้ยน เพราะตอนแรกคิดว่าเป็นที่ mb เลยซื้อมาใหม่ แต่อาการคงเดิม เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ

แต่แรมหาเพื่อนแถวๆบ้านไม่มีให้ลองเลยครับ ddr2 รบกวนใครอยู่ดอนเมือง แถวๆวัดไผ่เขียว อยากได้อุปกรณ์มาเทสหน่อยครับว่าเป็นที่ชิ้นส่วนไหนอ่าครับ

คำตอบเดิมครับ
    1.เเรม
    2.PSU ลองทีละอย่างครับ

Comment

เปลี่ยนแรมดูแล้วยังไม่หายครับ ทำไงดี แนะนำที

Comment

Power Supply จ่ายไฟไม่พอเปล่าครับ การ์ดจอ ไม่ก็เป็นที่ความร้อนก็ได้นะครับ

Comment

Working...
        X