Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหา windows xp sp2 ใช้งานอยู่ดีๆ ทั้งที่ไม่ได้ set username, pasword

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหา windows xp sp2 ใช้งานอยู่ดีๆ ทั้งที่ไม่ได้ set username, pasword

สอบถามปัญหา windows xp sp2 ใช้งานอยู่ดีๆ ทั้งที่ไม่ได้ set username, pasword แต่เวลาที่ปิดเครื่องแล้ว พอเปิดเครื่องขึ้นมาใช้งานใหม่ กลับขึ้นให้ login username,password เข้า windows ไม่ได้ มีวิธีแก้ไขปัญหา และป้องกันอย่างไรคร้าบ

ถ้าจำไม่ผิด คุณน่าจะโดน ไวรัส เล่นงานนะครับ ลอง หาดูในกระทู่อะครับเคยเหง วิธีแก้ ครับ

Comment

ลองเข้าที่ safe mode ดูว่าได้หรือเปล่านะครับ

Comment

น่าจะโดนไวรัสนะครับ(ย้ำว่าน่าจะ)
        ผมก็เคยโดน

ที่มันจะให้เราใส่ User : Administrator
        PW : Hacked
        แล้วเข้าไปแก้ - -*

ไงหว่า...จำไม่ได้ ให้ท่านอื่นๆที่มีข้อมูลมาตอบดีกว่าครับ

Comment

ผมก็เคยโดนครับ งงเลย

Comment

ลองพิม administrator ตรง uer name ดูคับ
            ตรง pw ปล่อยว่างเลยคับ

Comment

ลองวิธีนี้ดูครับ

ผมว่าคุณโดนไวรัส พวก ตระกูล Brontrok หรืออะไรนี่แหละครับ ลองเข้าเซฟโหมดดูครับถ้าเข้าได้ก็ลบ Password แล้วก็เข้าวินโดวส์ดูใหม่ครับถ้ายังไม่ได้ คราวนี้ต้องขอความช่วยเหลือจากโปรแกรมกำจัดไวรัสตระกูลนี้ดูครับ โดยลองหาคำจำพวกไวรัสตระกูลBrontok ผมเคยโดนแต่ก็แก้ไขได้ครับ

Comment

Working...
              X