Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้TOT hi speed Pingเยอะมาก เกิดจากไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้TOT hi speed Pingเยอะมาก เกิดจากไรได้บ้างครับ

ใช้TOT hi speed Pingเยอะมาก เกิดจากไรได้บ้างครับ

แบบว่า ช่วงเช้าๆถึงจะได้ปกติ แบบที่ใช้มา คือ 70-80

สายๆ ping 150-200 เย็นๆ นี่ 500+

เล่นเกมส์online ไม่ได้เลย พึ่งเป็น เกือบๆอาทิตย์อ่ะครับ เป็นจากสาเหตุใดได้บ้างครับ

tot มันป็นแบบนี้แหละครับ หนีได้ก็หนีเถอะ

Comment

เหอๆเหมือนกันเลยครับผมก็เป้นแบบท่านอ่ะแหละโทรไปก็เท่านั้นจะบอกให้ทำเป้นพูดดีอ่ะแหละแล้วผมดทรไปนะบอกอาการเหมือนท่านเลยแหละแล้วเขาบอกว่าลองเปลี่ยนเวลาใช้ดู (จะเปลี่ยนไปช่วงไหนวะเน่าเกือบทุกช่วงเหอๆ)

Comment

http://www.pantip.com/tech/internet/...IU2658291.html

ping time สูง นั้น เกิดขึ้น ได้จากหลายสาเหตุ ครับ เช่น

1. ความคับคั่ง ของ traffic(จำนวนผู้ใช้งาน ณ,เวลานั้นๆ)

2. สภาพความ พร้อมบริการ ของอุปกรณ์ ชุมสาย
        -ประสิทธิภาพ ของอุปกรณ์ ชุมสาย ความสามารถ ในการรองรับ
        การใช้งาน Traffic

3. สภาพการใช้งาน ของเครื่องคอมพิวเตอร์ และการทำงาน ของ
        - Hardware เช่น Router/Modem,Switch/Hub,Lan
        cable/card ,เป็น ต้น
        -software บางตัวที่อาจจะมีผล เช่น โปรแกรม ช่วยโหลด ต่างๆ
        ไวรัส,หรือ โปรแกรม ไม่ประสงค์ดี ต่างๆ

4. สภาพและระยะทาง สาย โทรศัพท์ จากชุมสาย ถึงบ้าน
        เหลานี้ เป็น สาเหตุ เบื้องต้นที เป็นที่มาของปัญหา ping time สูง
        เบื้องต้น ให้ ตรวจสอบ ตัวเครื่อง และ Software ออกไป ครับ

Comment

น่าจะเกิดตามนั้น (เนียน)

Comment

ของผม ลพบุรี ดีขึ้นตั้งแต่วันอังคารละครับ

Comment

เป็นปกติของเน็ต TOT ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

ปกติของเน็ต TOT น่ะครับ

Comment

ผมอยู่พิจิตร เป็นแบบนี้มาเป็นเดือนๆแล้วครับ

Comment

ปกติหลอครับ ไม่น่าจะปกติสำหรับผมนะ เพราะเมือ่ก่อน เช็คตอนไหนก็ 70-80อ่า นี่ล่อไป 500-700 ซะงั้น

Comment

มันกำลังปรับปรุงช่องสัญญาณของ 2m อยู่ครับ ตอนแรกผมจะไปยกเลิกมัน มันบอกว่าหัยรอดูสัก 1 อาทิด อยู่พิษณุโลกนะคับ

Comment

เล่น dota แลคมากช่วงนี้ เล่นไม่ได้เลย ปกติไม่แลค ถ้าย้ายได้รีบย้ายด่วน ห่วยมากๆ

Comment

คิดเล่นๆนะครับ (แต่ความจริงมันโหดร้าย)

ping ใน Dos packet size = 32ฺัbyte ((1 ตัวอักษร 1 byte))
                          response กลับ 500 ms นั่นปาไปครึ่งวินาที

แล้วเวปไซต์หน้านึงมันเท่าไรกี่ byte ไหนจะรูป ไหนจะภาพเคลื่อนไหว เกมส์ออนไลน์หมดสิทธิ์ครับ
                          Last edited by X-MEN-GUY; 30 Oct 2008, 17:28:45.

Comment

เซงเหมือนกันคับ แต่ขี้เกียจไปยุ่งยากเปลี่ยนค่ายใหม่ -*-

Comment

Working...
                            X