Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เปิด Server ทุกอย่างไม่มีใครเห็นเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เปิด Server ทุกอย่างไม่มีใครเห็นเลยครับ

คือผมจะเปิด Server หลายอย่างมาก ทั้งเกมส์ แล้วก็ TeamSpeak อยู่เป็นประจำ จะใช้ No-IP ตลอด

เมื่อตอนใช้ XP SP2 ทุกอย่างก็ปรกติดีครับ แต่พอเปลี่ยนมาเป้น Sp3 แล้วไม่สามารถใช้งานได้เลย

ไม่ว่าจะเปิด Serve เอง หรือว่า Join Hamachi กับเพื่อนๆ ไม่ได้เลยสักอย่างครับ

ติดต่อทาง IP โดยตรงเพื่อนๆก็ยัง Connect เข้าไม่ได้

Modem ผมก็ใช้ตัวเดิมมาตั้งแต่ SP2 แล้ว ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวมั้ยครับ เป็นรุ่น Huawei MT880 ของทรูครับ

ไม่ได้เซตเป็น Router นะครับ ธรรมดาๆเลย

ลองเชค Connectable ก็เป็น NO ครับ ซึ่งไม่เคยเป็นเลย

...ไม่ทราบว่าสาเหตุนี้เป็นที่อะไรครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรตรงไหนของ Sp3 รึเปล่า...หรือว่าเป็นที่อื่น

ยังไงรบกวนช่วยเหลือด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

ดูที่ firewall ของ window ยังงับ ?

Comment

ปิดแล้วครับ

Comment

Working...
      X