Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้ ลง vista โอเคไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้ ลง vista โอเคไหม

อยากรู้ว่า เดียวนี้ vista ,ปัญหาอยู่ไหม พวก bug ต่างๆๆหรือ อะไรพวกนี้ หรือว่า จะลง XP เหมือนเดิม รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

CPU - Intel Core2Quad Q6600 2.4Ghz.
    MB - ASUS P5K SE-EPU
    Ram - 2048/800 KINGSTON x 2
    VGA Card - HiS HD4670 IceQ Turbo 512Mb
    HDD - WD3200AAKS 320GB
    DVD R-W - LG GSA-H22NP
    Case - Cooler Master Elit 330
    PSU - Raidmax 530W

สเปกนี้ พอเพียงไหมครับบ

ลง service pace 1 ก็ไม่ค่อยมีปัญหาครับ
    ถ้าคิดว่าอาจจะอัพ ram เป็น 4G ก็ลง 64bit ไปเลยคับ ^^

Comment

--* สเป็กส์อย่างนี้ยังต้องมีถามอีกหลอครับเนี่ย = = ลงโลด

Comment

ลงได้เลยครับ สบายมาก

Comment

ตอนนี้ประทับใจกับvista 32bit+game มากๆ มันทำframerate ได้พอๆกับxp แล้ว(จากเกมส์ใหม่ๆที่งัดเอามาลงอีกรอบ) ดีกว่าvista ตัวแรกเยอะครับ แต่เครื่องผมติดปัญหาแรมแค่2Gb เลยไม่พอการใช้งาน ขนาดใช้Home premium+tweak นิดหน่อย ก็ยังไม่พอ แถมhang อีก แต่ถ้าไม่tweak ก็แรมไม่พออยู่ดี เง๊อ อยากได้แรมเพิ่ม

Comment

ปื้ดๆๆๆ

Comment

พอลงได้ครับ อิอิอิ

Comment

ถามอย่างนี้น่าหวดซักเอสนะตัวเอง(ล้อเล่นน่า ^_^)
                สเปกท่านนี่น่าจะได้คะแนนซัก 5 ขึ้นแหละครับ(ถ้าจะใช้วิสต้าอย่างต่ำนี่ต้อง 2 ขึ้นครับ)
                แต่ถ้ายังติดใจ(ตะหงิดๆ)ก็เพิ่มแรมเป็น 4 กิ๊กเลยครับ

Comment

ลงไม่มั่งครับ อิอิ (แกล้งถามป่าว)

Comment

เล่นเกมส์ XP ยังดีกว่า VISTA เรื่องเฟรมเรต

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ เเนะนำ xp ไม่ค่อยเล่นเกมส์ลงเลย วิสต้ามัน สวยดี

Comment

ผมแค่ X2 @2.9 + RAM 4G ยังลงได้สบายๆ เลยครับ

ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหามากมายอะนะ

แต่ถ้าท่านเพิ่มแรมเป็น 4G แล้วใช้ 64-bit จาดีกว่านะ

SP1 64-bit ผมเปิดเครื่องมารัน autorun เรียบร้อย ปาเข้าไป 1.5G แล้ว

(แต่ถ้าแรมน้อยมันก็จะกินได้เท่าที่มันควรจะกินอะแหละ แรม 1G ยังลงได้เรย)
                        Last edited by PoseidonX; 21 Oct 2008, 21:00:02.

Comment

เล่นเกม
                          XP ได้เปรียบเรื่องเฟรมเรต
                          Vista ได้เปรียบเรื่องความงามของภาพ ด้วย DX10

ลองกับตัวแล้ว Vista ดีกว่าจริงๆ (แค่บางเกม ที่รองรับ DX10 ซึ่งน้อยมาก)

Comment

Working...
                          X