Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400e0+true black120+mx2 ร้อนไปรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400e0+true black120+mx2 ร้อนไปรึเปล่าครับ

คือผมเพิ่งถอย E8400e0+true black120+mx2 มาเมื่อวันเสาร์

รู้สึกว่าอุณหภูมิมันร้อนกว่าคนอื่นเค้าไปหรือเปล่าครับเพราะติดตั้งเองครั้งแรก(ซิ้ง)

เลยอยากให้ดูทีครับว่ามันโอเครึยัง
    Attached Files

อุณหภูมิห้องปกติไม่ได้เปิดแอร์ครับ

Comment

ปกติ
      ต่างกับคนอื่นเพราะว่าคนละอุณหภูมิ
      การจัดเคสต่างๆ สายไฟ ทิศทางพัดลม

Comment

แบบนี้เรียกเย็นแว้ว ....

Comment

เย็นเจี๊ยบ...

Comment

Originally posted by dears View Post
            แบบนี้เรียกเย็นแว้ว ....
            E8600 4.8 ghz Full 72 ร้อนมั้ยเฮีย

Comment

แสดงว่าผมเอาอุณหภูมิของพวก เทพมาเป็นเกณฑ์นี่เอง

ขอบคุณมากครับ

Comment

ช่วยบอกวิธีเข้าไปตั้งค่าไฟตรง System Voltage Control ของ บอร์ด GA-P35 DS3R ด้วยครับ
                - พอปรับเปลี่ยนจากเดิมๆคือ Auto มาเป็น Normal มันจะเป็นสีแดงกระพริบๆขึ้นมาตลอด

Comment

ผม E8400 + Tuniq120 + MX2

idle 33 ครับ วัดด้วย Real Temp เข้าไปปรับ TJMAX เป็น 100 ตามสเป็คแล้วด้วย

ห้องผมพัดลมบ้านไม้ร้อนๆ ครับ

Comment

Originally posted by pp965 View Post
                    ช่วยบอกวิธีเข้าไปตั้งค่าไฟตรง System Voltage Control ของ บอร์ด GA-P35 DS3R ด้วยครับ
                    - พอปรับเปลี่ยนจากเดิมๆคือ Auto มาเป็น Normal มันจะเป็นสีแดงกระพริบๆขึ้นมาตลอด
                    รอท่านต่อไปละกันนะครับ

Comment

ของผม นี่ซิ้งเดิมๆ core1=45 core2=41 ห้องปรกติ ตอนเช้าแดดออกด้วย ผมก็สงสัยนะ เป็นเพราะประกอบครั้งแรก เลยไม่แน่ใจตังเองว่าใส่ซิ้งดีรึเปล่า ก็กดลงล็อกหมดนะ แต่มันระแวงอยู่ในใจ เลยต้องมาถามคนที่เคยใช้และเคยเห็นผ่านมาหลายๆตัวแล้ว

Comment

ของผม43องศา ร้อนพอตัว

Comment

ผมลองเปิดแอร์ปรับรอบพัดลม

มันก็ยังวิ่ง 39 นิ่งแบบไม่ขยับเลย นิ่งมาก

พอรัน ORTHOS วิ่งไปที่ 43 -45

Comment

ของผมไม่แอร์ กลางวันประมาณ 40 นิดๆอ่ะครับ

Comment

ของแรงทำไงได้ อิอิ

Comment

Working...
                              X