Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ x2 3600 เล่น battlefield 2 lan กัน แล้วหลุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ x2 3600 เล่น battlefield 2 lan กัน แล้วหลุด

ใครเคยเจอปัญหานี้ไหม
    แปลกไหมครับ
    ผมเปิดร้านใช้บอร์ด asrok nf6gvsta และ m2n-e sli 8600gt ram 2g
    เครื่องไหนใช้ x2 3600 เล่น Battlefield 2 lan กันในร้านหรือว่าจะ Online ก็แล้วแต่
    ได้ราวๆ 15 นาทีจะหลุดทุกครั้งบางครั้งก็ 5 นาที ไม่เกินครึ่งชั่วโมง ที่หลุดคือ หลุดการเชื่อมต่อนะครับ ไม่ได้หลุดจากเกมส์

แต่เดี๋ยวก่อน วิธีแก้ของผมก็คือ ขาย cpu x2 3600 ทิ้ง แล้วเปลี่ยนมาใช้หัวเดียวแทน คือตัว 3000+ ปัญหานี้ก็จบลงในบัดดล เพราะผมลองแก้สารพัดวิธีแล้ว ไม่ได้ผล ทั้ง update driver อุปกรณ์ทุกตัวทั้งลง win ใหม่ เปลี่ยน version windows ก็ไม่หาย แต่ตอนนั้นเป็น xp sp2 นะครับ ไม่รู้ว่า xp3 จะมีปัญหานี้ไหม

ไม่ได้เป็นเครื่องเดียวนะครับ คือเป็นทุกเครื่องที่ใช้ x2 3600
    x2 ตัวอื่นไม่เคยลอง แต่คาดว่าน่าจะเป็นเหมือนกัน

น่าจะเป็นเพราะคีย์ซ้ำกันนะครับถ้าคุณใช้เเผ่นเเท้น่าจะลงได้เเค่เครื่องเดียวครับ

Comment

เท่าที่รู้ไม่ได้เป็นที่ ฮาร์ดแวร์ครับ ส่วนจะมาจาก ซอฟแวร์ส่วนใหนผมไม่รู้ครับ ผมโง่ครับเรื่องแบนี้

Comment

ไม่ได้เป็นที่ hardware ทำไมเปลี่ยน cpu แล้วหายครับ เปลี่ยน 10 เครื่องก็หาย 10 เครื่อง แล้วไม่เกี่ยวกะ key ซ้ำด้วย เพราะเปลี่ยนแค่ cpu เป็นหัวเดียวก็จบ

Comment

ลงทุน ยอมลดมาเหลือ หัวเดียว -*-

Comment

ต้องลงไดร์เวอ CPU ครับสำหรับATHLON X2 หาดาวโหลดเอาครับ

Comment

แล้วลองเปลี่ยนกลับคืนรึยัง.ยังเป็นอีกรึป่าว

Comment

น่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเกมมากกว่า

Comment

ปล่อยให้ตกไปละกัน ยังไงก็ เปลี่ยน cpu ไปแล้ว แต่
                  กะว่า จะup เป็น xp 6xxx+ ในอนาคตอีกครั้ง ก่อนตกรุ่นไป

Comment

ของป๋มและเพื่อนไม่เหงเปงอ่า BF2 + Lan

X2 3600
                    AliveNF6G

ปกติทั้ง2เครื่องเยย - -a

Comment

Working...
                    X