Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความจำเป็นแบบไหนถึงต้องใช้ VGA 1 GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความจำเป็นแบบไหนถึงต้องใช้ VGA 1 GB

ความจำเป็นแบบไหนถึงต้องใช้ VGA 1 GB

วีจีเอ ขนาด 1 กิ้กการใช้งานแบบไหนถึงจำเป็นครับ
    การ์ดแรงๆบางตัว ความจุแรมยังไม่ถึงเลย เพราะอะไร หรือว่าเป็นแค่การตอบสนองอุปทานครับ

ไม่จำเป็น

Comment

ใช้กับจอใหญ่มากๆ แล้วปรับ Resolution สูงๆ
      แล้วต้องใช้ร่วมกับการ์ดจอที่มีชิป GPU แรงๆ ด้วย ไม่งั้น ก็ไร้ประโยชน์

4870 1GB VS 4870 512 MB

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=226765
      Last edited by beautyless; 21 Oct 2008, 19:48:26.

Comment

จอ24นิ้ว ค่อยนึกถึง 1G

Comment

โอ่ว เคลียแล้วครับ เห็นChart Clear Sky ซักที เคยตั้งกระทู้ถามปรากฏว่าไม่มีคนใช้งานมาตอบ ต่างกันแค่เฟรมเดียว อุๆ แต่ความลื่นไหลจริงๆนี่มันจะอย่างไงหว่า? วัดแค่Peak framerate มันก็ได้พอๆกันหน่ะครับ แต่ตอนเล่นจริง เจอฉากที่มีObject เยอะๆ มันจะกระตุกไหมล่ะเนี่ย

Comment

ของใหญ่ๆ จอ

Comment

จอใหญ่

Comment

สำหรับ อะไรใหญ่ๆ อะคับ - -^

Comment

มี 512 สุขใจล่ะ ^^ แต่เล่นความละเอียด 1024 x 768 อิอิ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ ยิ่งจอเติบๆ ก็ต้องการขนาด ความแรงการ์ดจอเพิ่มด้วย อีกทางถ้ามองขนาดแรม ยิ่งขนาดแรใหญ่แล้วจะดึงประโยชน์จากแรม ก็ต้องพึ่งความแรงการ์ดจอนั่นเอง

สรุปแล้ว ผมเห็น FX9500 1 GB แสดงว่านั่นเป็นการตลาดครับ ถูกมั้ยครับท่าน

Comment

Originally posted by 123123 View Post
                      ขอบคุณมากเลยครับ ยิ่งจอเติบๆ ก็ต้องการขนาด ความแรงการ์ดจอเพิ่มด้วย อีกทางถ้ามองขนาดแรม ยิ่งขนาดแรใหญ่แล้วจะดึงประโยชน์จากแรม ก็ต้องพึ่งความแรงการ์ดจอนั่นเอง

สรุปแล้ว ผมเห็น FX9500 1 GB แสดงว่านั่นเป็นการตลาดครับ ถูกมั้ยครับท่าน
                      ใช้ครับ จะว่าการตลาดก็ได้ เพราะแรงสู้ GDDR3 256MB ไม่ได้เลย

Comment

Working...
                      X