Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window Xp 2006 v.9 (sp2) กะ 2007 v.10 (sp3) !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window Xp 2006 v.9 (sp2) กะ 2007 v.10 (sp3) !

พอจามีใครลง Window ใหม่รึป่าวคับ หรือ ใครซื้อ แผ่น Windows Xp มาใหม่มั้งคับ พอดี ผมมีใช้และ Xp 2006 v.9 (sp2) อยู่คับ ซึ่งเป็น Version ล่าสุดในปีที่แล้ว แต่ ตอนนี้มีตัวใหม่ออกมาไม่ทราบว่า ตัวไหนจะดีกว่ากันคับ และ ต่างกันอย่างไรมั่งคับ ผู้รู้ช่วยชี้แจงหน่อยนะคร๊าบบ ( เห็งเพื่อนซื้อแผ่นมา บอกว่า ดีก่า V.9 แยะ เลย )

ปล.ขี้เกรียจลงใหม่

V9 ดีกว่าครับ ดีกว่ามากๆ

2007 อย่าคิดซื้อเชียว ไม่งั้นจะเสียใจ
    Bug เพียบ
    อย่างแรกที่พบเลยคือ Shutdown ไม่ได้
    อย่างสอง Theme ไม่สามารถปรับเป็น WindowsXP เดิมๆได้ครับ

สรุปเป็นว่า 2007 ห่วยแตก

Comment

เอาตัว original มาใช้ดีกว่าคับ แล้วค่อยตกแต่งตามมัน

Comment

ผมใช้แผ่น SP1 แล้วลง SP2 ตาม แล้วค่อยลงตัวอัพเดตตามครับ
        ลงนานหน่อย แต่ไม่มีปัญหา

Comment

ใช้ student edition ดีก่า อิอิ

Comment

2007 bug เพียบ มีดีอย่างเดียวคือ เท่
            เรื่องใช้งานยังอ่ะครับ (ปล.ใช้แต่ของเทียมนะ
            ถ้าของแท้มันดีก็บอกด้วยนะครับ)

Comment

V.9 ดีกว่าครับ ฟันธงๆ

Comment

ขอบคุณมาก คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

แต่ถึงยังไม่ได้ลง V.10 โดยส่วนตัวแล้ว ลง V.9 มา เกือบ 3 เดือน ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยคับ โคตร PerFect !!

ปล.เคยลงตัวเก่าๆ มันอาจมีปัญหา IE Error ได้คับ ตัว V.9 เปิดให้ตายไงก็ไม่มี ปัญหาคับ !!~
                Last edited by ZaKaChI; 2 Feb 2007, 20:53:57.

Comment

ก็ V.9 อยู่ครับ 3 เดือนกว่าๆเหมือนกัน ไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

.

Comment

V.9ที่ว่าคือตัวไหนครับ(ที่ไม่ใช้Illusionใช้หรือเปล่า)

Comment

ไปร้าน CD โปรแกรมครับ ! แล้วบอกเจ้าของร้านว่า แผ่น Xp V.9 จบข่าว ^^'

Comment

มีรูปปกให้ดูไหมนิ

Comment

เน่าๆทั้งนั้น พูดจิง

Comment

Originally posted by GIGGS_69 View Post
                              เน่าๆทั้งนั้น พูดจิง
                              อะไรหละที่คุณว่าดี

Comment

Working...
                              X