Announcement

Collapse
No announcement yet.

Shutdown Vista ช้ามากคับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Shutdown Vista ช้ามากคับ ช่วยหน่อยครับ

เวลา Shutdown นานคับกว่าจะดับ

ลองทำตามที่เขาบอกว่าไปแก้ใน regitry แก้เป็น 1 ก็แล้ว 10 1000 2000 แก้มาหมดแล้วคับ

ช่วยหน่อยคับ เพิ่งลง วินโดว์ใหม่

Vista Home Premium SP1

ขอบคุณครับ

จะมีคนมาช่วยตอบไหมเนี๊ย.....

Comment

กี่นาที......

Comment

Originally posted by disstat View Post
        กี่นาที......
        5-6 นาที

Comment

ขอรายละเอียดสเปคของเครื่องหน่อยก็ดีครับ

Comment

ถอดปลั๊กเลยครับ อิอิ

Comment

1.ปิดพวก startup program ที่ไม่จำเป็น
              2.ก่อนกด shutdown ปิดโปรแกรมที่เปิดให้หมดก่อน
              3.อัพเดตวินโด
              4.ใช้พวก Ccleaner ทำความสะอาดเครื่อง
              5.Defrage HDD ซะ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                1.ปิดพวก startup program ที่ไม่จำเป็น
                2.ก่อนกด shutdown ปิดโปรแกรมที่เปิดให้หมดก่อน
                3.อัพเดตวินโด
                4.ใช้พวก Ccleaner ทำความสะอาดเครื่อง
                5.Defrage HDD ซะ
                ทำที่บอกมาแล้วคับ เหมือนเดิมทุกอย่าง (นานประมาณ 5-6นาที)

รันคำสั้ง บนดอส บ้างตัวก็ไม่ได้ด้วยนะครับ

ช่วยด้วยนะคับ ใช้ XPS M1330

Comment

ทำที่บอกมาแล้วคับ เหมือนเดิมทุกอย่าง (นานประมาณ 5-6นาที) นานมากๆ อาจมีโปรแกรมรันอยู่ เบื้องหลัง

Comment

สเป็คมาวิธีไปขอทราบสเป็คเครื่องหน่อยครับ

Comment

Hibernate ได้หรือปล่าวครับ ผมใช้อยู่ ปิดเปิดเร็วมากครับ

Comment

ใช้ตัวช่วย

Comment

อับเดตมั่งป่าวคับ
                          บอกรายละเอียดเปคเครื่องด้วยก็ดีนะ

Comment

สเปคครับท่าน

Comment

Dell Xps m1330
                              cpu t5850 2.16
                              ram 2Gb
                              Hdd 250

Comment

Working...
                              X