Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบปัญหาหน่อยครับ ผมเศร้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบปัญหาหน่อยครับ ผมเศร้า

คือเวลาเสียบปลั๊คคอมเเล้วต้องรอประมาณครึ่งชั่วโมงก่อนอะครับถึงจะกดปุ่มพาวเวอร์ติด เเล้วบางทีไดรว์ ดีวีดีรอม ก้อไม่ทำงาน ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับพาวเวอร์ซัพพลายเสียหรือปล่าว ตอบด้วยครับ

สงสัยจะเป็นที่ psu

Comment

PSU

Comment

Originally posted by chungkob View Post
        สงสัยจะเป็นที่ psu
        เป้นไปได้
        เช็ค RAM / VGA ออกมาทำความสะอาดด้วย
        เคลียร์ CMOS ด้วยก็ได้

Comment

ลองเอา PSU ออกมาเช็คดูต่อไฟตรงดูเลยว่าเปิดติดไหม

Comment

CMOS คืออาราย ครับ

Comment

ถอดปลั๊กไฟไห้หมด เอาถ่านที่ MB ออก นับ 1-10 แล้วไส่ไปไหม่

Comment

ทำไมต้องนับ1-10ครับ

Comment

ทำไมต้องนับ1-10ครับ
                  จะได้ใจเย็นๆคับ ฮาๆ
                  CMOS คืออาราย ครับ
                  ลองดูในคู่มือนะคับว่าอยู่ตรงไหน เหมือนกับเราถอดซิมออกแล้วเบอร์ที่อยู่ในเครื่องหายหมดอ่ะคับ ประมาณนี้ รอผู้เชี่ยวชาญมาอธิบายอีกที

Comment

นั้นเหละตามนั้น

Comment

Working...
                    X