Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อgtx280 แต่ไม่รู้เอายี่ห้อไหน ขอแรงๆครับ แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อgtx280 แต่ไม่รู้เอายี่ห้อไหน ขอแรงๆครับ แนะนำหน่อย

คือว่า ผมจะซื้อการ์ดจออะครับ ผมสงสัยความแรงอะครับ

ENGTX280 TOP กับ EVGA GTX280 Super Clock และก็ EVGA GTX260 Super Clock

ข้อสงสัยของผมนะครับ

1.ตัวไหนแรงสุด ต่างกันมากมั๊ย

2.ถ้าเอาความแรงคุ้มค่ากับราคา

3.นะครับ สมมุด EVGA GTX280 Super Clock core621 เชดเดอร์ 240

กับ EVGA GTX260 Super Clock core 626(มั้ง) เชดเดอร์ 216

ความเร็ว core อะครับที่สงสัย คือ gtx260 มันมากก่า อย่างนี้ถือว่าแรงกว่า 280 ป่าวครับ

เพราะ gpu เดียวกัน รหัส gt200 เหมือนกัน ถ้าคอมากกว่า คือแรงกว่ารึป่าวครับ

เอ่อที่ท่านว่ามามันก็แรงโคตรๆหมดอะครับ แต่แรงสุดผมว่าต้องเทียบ cloclkของ ตัวtop ของasus กับ superclock ของ evgaอะครับ ว่าใครให้มามากกว่ากันอันนั้นก็แรงกว่าครับ

Comment

ผมเชียร์ EVGA อยากมีเงินซื้อบางจังแต่ใช้เจ้า 9800GT ลูกรักไปก่อนเหอๆ

Comment

คงไม่พ้น Evga 280GTX ครับบ ส่วน 260GTX Core เยอะกว่านิสนึง... แต่ ถ่ิอ น้อยกว่า(Uni Shader)Ram 260GTX 896,448-bit ของ 280GTX 1024,512-bit ไงๆ ก็แรงกว่า

Comment

ผมว่าสเปกมันคล้ายกันนะ โดยส่วนตัวผม Nvidia ผมชอบ Galaxy แลกเปลี่ยนความเห้นกันครับ

Comment

ชอบอันไหนเอาอันนั้นเลยครับ ต่างกันไม่มาก ความแรงอ่ะ

Comment

เร้กคอมเมน evga ครับ

Comment

evga

Comment

Working...
                X