Announcement

Collapse
No announcement yet.

S2800+ AM 2 นู๋ไปได้แค่นี้เองง่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S2800+ AM 2 นู๋ไปได้แค่นี้เองง่า...

อยากแรงกว่านี้อ่ะ งุงิงุงงิ
    http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=158479

แค่นี้ก็แรงแล้วท่าน

Comment

อัดไฟเข้า cpu ไปอีกได้มั้ยครับ
      แต่บอร์ดท่านทำไมไม่โชว์ voltage เลยอ่ะ

Comment

ตันที่แรมหรือเปล่าครับ วิ่งตั้งเกือบแตะ DDR1000 แล้วนะครับ ยังไงลองทดแรมลงเป็น 533 ดูก่อนสิครับน่าจะไปต่อได้อีก เครื่องของน้องผมยังวิ่งได้ที่บัส 325 เลยครับ ไว้ถ้าได้อัดเต็มที่แล้วเดี๋ยวจะมาโพสให้ดูครับ

Comment

เอารูปไปดูคร่าวๆก่อนครับ

spec :
          ASUS M2N-E flash to M2N-SLI Deluxe bios 0702
          Sempron 2800+&2.6G(325*8) Vcore 1.55 /w stock heatsink
          Kingston DDRII 533/1G D9GCT CL 4-4-4-12

อันนี้ผมว่ายังไม่สุดนะครับน่าจะไปต่อได้อีก ไว้สุดๆแล้วจะมาตั้งกระทู้ต่างหากเลยครับ

Comment

เอาผลเทส sisoft มาให้ดูอีกรูปครับ เห็นทีแรกผมยังตกใจเลยว่า เฮ้ย!!! นี่ single channel จริงป่าวฟระ

Comment

แรงแล้วครับ

Comment

ทดไม่ได้อ่ะงับ งือๆ ทดแล้วลากไม่ขึ้น ไฟ CPU ก้อเพิ่มไม่ได้ ไฟแรมก้อสุดที่ 1.95 แง้ๆๆ มานวอนบัดกรีซะแล้ว

Comment

Originally posted by Evol View Post
                  ทดไม่ได้อ่ะงับ งือๆ ทดแล้วลากไม่ขึ้น ไฟ CPU ก้อเพิ่มไม่ได้ ไฟแรมก้อสุดที่ 1.95 แง้ๆๆ มานวอนบัดกรีซะแล้ว
                  ดึงพลังแฝงมันมาใช้เลยครับ โดยการเอา bios ของ M2N-SLI Deluxe มา flash ครับ
                  รับรองว่า OC กระจายแบบของผมเลย ไฟแรมก็จ่ายได้สูงสุด 2.20V ด้วยครับขอบอก

Comment

ลากง่ายเหมือน 754 (palermo) กับ 939 (venice) เลยอ่ะ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                      ดึงพลังแฝงมันมาใช้เลยครับ โดยการเอา bios ของ M2N-SLI Deluxe มา flash ครับ
                      รับรองว่า OC กระจายแบบของผมเลย ไฟแรมก็จ่ายได้สูงสุด 2.20V ด้วยครับขอบอก
                      เค้าใช้บอร์ด ASROCK นะ งุงิงุงิ

Comment

รับ sempron ปราบเซียน ของผมไปลากดูหน่อยปะครับ

คือว่ายังไก่ไม่ขึ้นทด แรมเหลือ 400 แล้ว ก่ยังไม่ขึ้น ไฟก่เพิ่มแล้ว แรมก่ใช่ bus 800

ลากได้ไม่เกิน 250*8 2g
                        Last edited by Ejizen; 12 Feb 2007, 03:07:18.

Comment

แรงครับแรง

Comment

อัดบัสได้ 300 โดยไม่ต้องเพิ่มไฟ อย่างี้ยังไม่แรงอีกหรือครับ

Comment

Working...
                            X