Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook กับ คอมบ้าน ที่specเหมือนกัน เร็วเท่ากันมั๊ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook กับ คอมบ้าน ที่specเหมือนกัน เร็วเท่ากันมั๊ย?

Notebook กับ คอมบ้าน ที่มี spec ที่เหมือนกัน
    มันเร็วเท่ากันมั๊ย?
    คือสงสัยว่า
    1. ถ้าเกิดซื้อ Notebook ที่มี spec ที่เหมือนกัน มาแทน คอมบ้าน เลยมันจะเหมือนกันรึเปล่า

2. แล้วอย่าง Core2 ใน Notebook กับ Core2 ใน คอมบ้าน ที่ความเร็วเท่ากัน มันมีประสัทธิภาพเท่ากันมั๊ยครับ
    Last edited by beverzone; 21 Oct 2008, 23:39:17.

เท่าที่รู้มา.....ไม่รู้อ่ะไรเลย555มือใหม่ๆ
    รอโปรมาตอบ
    ดันๆๆ

Comment

เท่าที่เคยพบประสบมาก็ดูโนตบุ๊คดูมันเร็วกว่าคับแบบสังเกตุเห็นเลยอะคับ

Comment

555
        โถ แอบดีใจ นึกว่ากำลังจะได้ความรู้ 55

ใช่ครับกอยากรู้มาก ไม่รู้สถาปัตยกรรมอะไรพวกนี้เหมือนกันป่าว คุณภาพเท่ากันป่าว

Comment

Originally posted by manavasa View Post
          เท่าที่เคยพบประสบมาก็ดูโนตบุ๊คดูมันเร็วกว่าคับแบบสังเกตุเห็นเลยอะคับ
          ออ หรอครับ

Comment

คอมเร็วกว่าครับ ที่ชัดๆเลยก็เรื่อง FSB

ที่จริงมันเทียบกันไม่ได้นะ เพราะ CPU ของ PC ใช้คนละตัวกันกับ Notebook

ง่ายๆ ลองเอาการ์ดจอไปเทียบสิ ตัวเดียวกัน คอมแรงกว่ายังกะคนละ GPU

Comment

เบิ้ลซะงั้น

Comment

คอมบ้านแรงกว่าา

Comment

ไม่น่าจะเท่าเพราะ เทคโนโลยีของ NB มีจำกัดในเรื่องของขนาดเเละช่อง PCi ต่างๆครับ

Comment

คอมบ้านแรงกว่าด้วยงบ และความเร็ว และรุ่นที่ใกล้กัน

แต่โน๊ทบุ๊คประหยัดไฟกว่า เหมาะแก่การพกพา

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                      คอมบ้านแรงกว่าา
                      ตามนั้นครับ
                      (แอบเนีนยนตาม)

Comment

มันไม่มีโน๊ตบุ้คที่สเปค เหมือนคอมบ้านเป๊ะๆหรอกครับ มีแค่ใกล้เคียง

ถ้าเหมือนกันเป๊ะ ความเร็วก็คงเท่ากันแหละครับ ยกเว้นใช้ไปนานๆโน๊ตบุ้คคงจะอืดลง เพราะระบายความร้อนได้น้อยกว่าคอมบ้าน

Comment

PC แรงกว่าครับ
                          คอนเฟิม
                          NB ดีแค่พกไปไหนมาไหนสะดวก
                          (แอบดูหนังในห้องเรียน)

Comment

ความเร็วจานหมุนของ HDD ต่างกันด้วยครับ

Comment

PC น่าจะเร็วกว่าครับ อย่างน้อยๆ HDDก็หมุนเร็วกว่าล่ะ

Comment

Working...
                              X