Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากลอง E6300 965P-DS3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากลอง E6300 965P-DS3 ครับ

มีใครยังใช้อยู่บ้างเอ๋ยขอสูตร Test ได้หรือปล่าวเอ๋ย ลองทำดูแล้วมันดับต้องถอดถ่านทุกครั้งเลยครับ
    CPU E6300
    Main 965P-DS3 Rev2.0
    Ram Geil Ultra 6400 CL 4-4-4-12
    Timings
    DRAM Frequency 400 MHz
    FSBRAM 2:3
    CAS Latency CL 5
    CAS Delay (tRCD) 5
    Recharge (tRP) 5
    Cycle Time (tRAS) 18

ปรับยังไงก็จอดับครับจะ Clock มาแค่ 300*7 ลองเล่นๆนะครับ ไฟ ที่ 1.45 ก็ดับครับเหอๆไม่รู้ต้องปรับอะไรบ้างเอ๋ยยังไงรบกวนหน่อยครับ

*-* ผมเคยลากได้ 380*7 แต่ไม่ทราบเหมือนกันไฟเยอะไปป่ะครับ ?

Comment

ทดแรม 1:1 แล้วลองดัน Bus ต่อเลยคับ

ขออย่าให้ตันเหมือนผมนะคร๊าปปป d(^__^")b

Comment

ปรับพวก FSB Voltage , MCH Voltage แล้วก็อะไรแถวๆนั้นอีก 1-2 ตัว มั้งครับ ยกไปให้แฟนใช้แล้ว จำไม่ได้อ่า อิอิ

Comment

Originally posted by TheBoat View Post
          ทดแรม 1:1 แล้วลองดัน Bus ต่อเลยคับ

ขออย่าให้ตันเหมือนผมนะคร๊าปปป d(^__^")b
          ทดแรมนี้มัน 5-5-5-15 ปล่าวครับเคยทดแล้วมันก็ยัง 2:3 อะครับ - -

Comment

สู้ๆ ชาว6300 เอาใจช่วยค่ะ

Comment

เปลี่ยน SPD = 2.0
              จะเป็น 1:1

Last edited by bigtees; 22 Oct 2008, 09:52:36.

Comment

Originally posted by Athena View Post
                สู้ๆ ชาว6300 เอาใจช่วยค่ะ
                ขอบคุณมากครับ^^

เปลี่ยน SPD = 2.0
                จะเป็น 1:1

เดียวลองดูครับได้ผลแล้วจะบอกครับ สาธุอย่าดับอีกเลย-*- ขอบคุณมากๆครับ

แล้ว FSB Voltage , MCH Voltage ควรเป็นซักเท่าไรดีครับ
                Last edited by BENZ_EMPEROR; 22 Oct 2008, 11:48:30.

Comment

GA965P-DS3 จะต่างแค่CPUคนละตัว แต่ไงก็conceptเดียวกัน
                  คล็อกได้ไม่ยากลองดูตามลิ้งค์นี้
                  http://forums.overclockzone.com/foru...=221009&page=2

Comment

ทำไม DRaM Frequency มันลดลงเอ๋ย ยังไงก็ขอคำแนะนำในการปรับแต่งด้วยคับ
                    Last edited by BENZ_EMPEROR; 22 Oct 2008, 13:43:22.

Comment

ลอง cl5 ครับ

Comment

ปรับค่าแรม 4 ตัวแรกเป็น 5 5 5 15 ครับ

จากนั้น System Memory Multiplier ก็ต้องลองปรับดูว่าแรมมันไหวที่เท่าไหร่

Comment

เดียวลองค่ FSB ก่อนครับขอบคุณมากๆครับ ที่ให้คำแนะนำมือใหม่คับเหอๆ

แล้วพวกค่า DDR2 Voltage, FSB Voltage GMCH Voltage OK หรือปล่าวครับ?
                          Last edited by BENZ_EMPEROR; 22 Oct 2008, 13:45:49.

Comment

สู้ ๆ
                            บัส 500 ไม่เกินเอี้อม

Comment

หลังจากลองแล้วนะครับเหอๆ

ไม่ได้กะเอามา Clock Over เอากลางๆครับเหอๆ
                              สูตร 5-5-5-15
                              SPD 2.5
                              DDR2 OverVoltage Control +0.2
                              Last edited by BENZ_EMPEROR; 22 Oct 2008, 16:26:56.

Comment

Working...
                              X