Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด 1000 กว่าบาท ใช้กับการ์ดจอ 6000-7000 ได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด 1000 กว่าบาท ใช้กับการ์ดจอ 6000-7000 ได้มั๊ยครับ

เมนบอร์ด 1000 กว่าบาท ใช้กับการ์ดจอ 6000-7000 ได้มั๊ยครับ

คืออยากจะประหยัดค่าเมนบอร์ดอะครับ

แล้วไปแพงการ์ดจอ

มันจะใช้ได้ดีเหมือนใช้ เมนบอร์ด แพงๆมั๊ยครับ

ได้คับ

Comment

เรื่องได้มันก็ได้อยู่ครับ แต่ถ้าเป็นผมนะ จะขยับงบให้เมนบอร์ดขึ้นมาเป็นสัก 2-3พันบาท

Comment

ได้คับ

Comment

ได้ครับ แต่ประสิทธิภาพ ก้อตามราคาอ่ะครับ

Comment

ตามนั้น

Comment

ได้ครับ ไม่ต่างต่างกับบอร์ดตัวละ หมื่น

Comment

ใส่ได้ครับ ส่วนมากบอร์ดแพงๆผมว่าเอาไว้ลากมากกว่า ออฟชั่นในการปรับมันดีกว่าบอร์ดพันกว่าบาท

Comment

ไอ้เรื่องใช้ได้ผมก็ว่าจะอยู่นะคับ เเต่เรื่อง application ต่างๆก็จะมีไม่เท่ากับ บอร์ด 2-3 พัน หรือเเพงกว่าันั้นอะคับ
                  ......

Comment

ใช้ได้ครับ แต่บอร์ดราคาถูกมักใช้ชิปเซ็ตเก่า เรียกเค้นประสิทธิภาพของการ์ดออกมาน้อยกว่า(ไม่เท่าไร)เมนบอร์ดรุ่นใหม่ที่ราถาแพงกว่า 1000

Comment

ได้ น้ะ แต่ ประสิทธิภาพ จะต่างกันหน่อย ตรงชิพเซตของเมนบอร์ด เปนร่นสุง ๆ IRCH10 นี่ มันจะช่วย สนับสนุน อินเตอรืเฟต พวก pci 2.0 ทั้งหมดแหละช่อง ๆ ในเมนบอร์ดอ่ะ ทำให้ มีประสิทธิภาพดี ขึ้น

แต่เราอย่าไปซีเรียส เอา ความพอใจของเราดีกว่า ครับ อย่าไปเครียด เอาเปนว่าใช้ได้ๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่ชี้แนะ

Comment

Working...
                        X