Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบ่งบอร์ดกราฟฟิการ์ด เป็นของสองค่ายเหมือน CPU ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบ่งบอร์ดกราฟฟิการ์ด เป็นของสองค่ายเหมือน CPU ดีไหมครับ

เห็นว่ามีการปะทันกันของแฟนๆ ของมุมเขียวกะมุมแดงบ่อยๆ อ่ะครับ เลยสงสัยว่าถ้าแยกบอร์ดเป็นของสองค่ายไปเลย เหมือนที่แยก CPU จะดีไหมครับ เวลาเปรียบเทียบก็ไปอ่านโดยอิงจากที่บอร์ดนั้นเป็นหลักอยู่

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆ เห็นเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

ผมว่าไม่ดี เพราะผมว่าผเหมือนมัดมือชกผุ้ใช้ ว่าไม่ใช้ค่ายใดก็ค่ายนึง

ยังงี้แหละดีแล้วจะได้มีตัวเลือกเยอะๆ

Comment

ใช่ครับในเมื่อมันก็ใช้ PCI-ex AGP เหมือนกัน
      พวกCPUเค้าใช่ slot ต่างกัน
      ไม่ต้องแบ่งหรอกครับ

Comment

ผมก็ว่าไม่ต้องแบ่งหรอก

แบบนี้ก็ดีอยู่แล้ว โดยส่วนตัว

Comment

Working...
        X