Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามระหว่าง 9600GT กับ 9800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามระหว่าง 9600GT กับ 9800GT

อยากถามว่าระหว่างกาดจอตามนี้ อันไหนคุ้มกว่ากันครับ
    ระหว่าง 3 ตัวนี้

9600GT TOP, 9800GTX+DK และ 9800GTX+DK TOP

แล้วกินไฟมากหรือป่าว เพราะ PowerSupply ผมแค่ 450W เอง

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

Edit: อ่า ลืมบอกไป เป็นของ ASUS ครับ หรือถ้ามีใครอยากแนะนำของค่ายอื่นก็ลองบอกหน่อยนะครับ
    พอดีไม่สันทัดเรื่องกาดจอ เพราะของใหม่มันออกมาเร็วมากตามไม่ทัน

ถ้าใครแนะนำของค่ายอื่นนอกจาก ASUS ผมขอจุดเด่นๆของค่ายนั้นด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by shogo; 22 Oct 2008, 04:10:55.

Asus ไม่คุ้มแน่ หึๆ ขายแพงกว่าเจ้าอื่น การ์ดก็งั้นๆ PSU 450W เต็มใหวครับ ถ้าไม่เต็มก็ ^^"

Comment

8800GT คุ้มกว่า กิกาไบด์ 4190

Comment

Asus งานดีระยะยาวโอเลยครับ ค่ายอื่นเหรอ ก็มี XFX , MSI พวกนี้จะราคาเหมาะสมกับตัวบางอันดูคุ้มกว้่า

Comment

Originally posted by choke555 View Post
          8800GT คุ้มกว่า กิกาไบด์ 4190
          ตามนี้เลย

Comment

8800 มันดีกว่า 9600 ยังไงครับ เห็นหลายคนบอกเหมือนกัน แต่ผมไม่เข้าใจอะครับ
            รบกวนอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

8800GT มันแรงกว่า 9600GT น่ะสิครับ แรงพอๆกับ 9800GT นั่นล่ะครับ ถ้ามี psu 450W ก็เอา 9600GT ไปเหอะครับ ถ้าเอาตัวอื่นอาจต้องเปลี่ยน PSU แต่ถ้า PSU 450W เป็น วัตต์แท้ก็เล่นได้ทุกตัวครับ เป็นผมเอา 9800GTX+ แรงที่สุดที่กล่าวมาครับ ถ้าเอาคุ้มตังค์ก็ 8800GT

Comment

ดันๆๆ ต้องการข้อมูลเพิ่มอีก อิอิ

Comment

8800 GT ด้วยคน ถ้าเรื่องความคุ้มค่าต่อราคา

Comment

Originally posted by shogo View Post
                    8800 มันดีกว่า 9600 ยังไงครับ เห็นหลายคนบอกเหมือนกัน แต่ผมไม่เข้าใจอะครับ
                    รบกวนอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
                    8800 GT 112 SP
                    9600 GT 64 SP เทียบดูก้อรู้แล้วครับว่าตัวสตรีมเยอะกว่ามมากเลย แรงกว่าแน่นอนๆ
                    แต่เชีย Asus 9800 GTX+ ใช้อยู่ไม่มีปันหาเลยดีมากๆ

Comment

Originally posted by poypoy View Post
                      8800 GT 112 SP
                      9600 GT 64 SP เทียบดูก้อรู้แล้วครับว่าตัวสตรีมเยอะกว่ามมากเลย แรงกว่าแน่นอนๆ
                      แต่เชีย Asus 9800 GTX+ ใช้อยู่ไม่มีปันหาเลยดีมากๆ

อ่อ ถึงว่าทำไมเค้าบอกกันว่า 8800 ดีกว่า เพราะ Stream Process มันเยอะกว่านี่เอง

SP=Stream Process เข้าใจถูกป่าวหว่า แหะๆ

แล้วถ้า 8800 กับ 9800 ละครับ

อย่าว่ากันเลยนะ ผมไม่สันทัดเรื่องกาดจอ แล้วไม่รู้ว่าจะดูค่า SP ที่ตรงไหน
                      เพราะเว็บของ ASUS ไม่เห็นมีบอกตัว SP ให้ดูเลย

Comment

ความรู้ดีๆอิิอิ

Comment

8800GT กับ 9800GT มันก็ครือๆกัน ประสิทธิภาพคล้ายๆกัน เหมือนแค่เปลี่ยนรหัส จากเลข 8 มาเป็น 9

เพียงแต่ 9800 จะใช้เทคโนโลยีการผลิตที่เล็กกว่า 8800

ทำให้ตัวการ์ดมีความร้อนน้อยกว่า เหมาะสำหรับนำการ์ดไป overclock

ถ้าเอาคุ้มก็ 8800GT ตามด้านบน เอาแรงหน่อยสอย 9800GTX+ ไปเลย

SP ลองหาอ่านตาม review เว็บนอกดู หรือถามคนในเว็บนี้ก็ได้ เว็บนี้ผู้รู้ใจดีมีเยอะ

Comment

ไม่ลอง 4850 เหรองับ
                            แต่ต้องเปลี่ยน psu นะ

Comment

ครับ ขอบคุณทุกความเห็นมากเลยครับ

Originally posted by ZatanBoy View Post
                              8800GT กับ 9800GT มันก็ครือๆกัน ประสิทธิภาพคล้ายๆกัน เหมือนแค่เปลี่ยนรหัส จากเลข 8 มาเป็น 9

เพียงแต่ 9800 จะใช้เทคโนโลยีการผลิตที่เล็กกว่า 8800

ทำให้ตัวการ์ดมีความร้อนน้อยกว่า เหมาะสำหรับนำการ์ดไป overclock

ถ้าเอาคุ้มก็ 8800GT ตามด้านบน เอาแรงหน่อยสอย 9800GTX+ ไปเลย

SP ลองหาอ่านตาม review เว็บนอกดู หรือถามคนในเว็บนี้ก็ได้ เว็บนี้ผู้รู้ใจดีมีเยอะ
                              ใช่เลย ผู้รู้มีเยอะเลย

แต่ต้องรอหน่อยกว่าจะแวะมา อิอิ ( แอบแซว )

Originally posted by ninomiya View Post
                              ไม่ลอง 4850 เหรองับ
                              แต่ต้องเปลี่ยน psu นะ

4850 มันตัวไหนหรอครับ

Edit :

4850 มันฝั่งแดงนิขอรับ ผมจาเอาฝั่งเขียวอะ งึมๆ
                              Last edited by shogo; 23 Oct 2008, 18:04:37.

Comment

Working...
                              X