Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสป็คแค่นี้พอมั้ยครับ สำหรับเล่นเกม กับงานกาฟฟิคระดับกลาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสป็คแค่นี้พอมั้ยครับ สำหรับเล่นเกม กับงานกาฟฟิคระดับกลาง

1.Cpu intel PentiumD 945 3.4Ghz [ว่าจะซื้อหมั่ยของเก่า P4 633 3.0Ghz หรือจะซื้อ core 2 duo ดี แต่มันต้องเปลี่ยนบอดอ่ะดิ]

2.เมนบอด asus P5nd2 [มีอยู่แล้ว]

3.กาดจอ 7900Gs*2 sli [ก่ะลังจะซื้อ]

4.Psu enermax 465 watt [มีอยู่แล้ว]

สำหรับงานฟราฟฟิคระดับกลาง แล้วก็เล่นเกมออนไลน์ปัจุบันอ่ะคัฟ ช่วยแสดงความคิดเห็นทีคัฟ ของคุนคัฟ

บอร์ดนี่ใช่ P5ND2-SLI Deluxe รึป่าวครับ ถ้าใช่ แนะนำว่าเอาการ์ดจอตัวเดียวแรงๆไปดีกว่าครับ เพราะมันวิ่งแค่ช่องละ 8X เอามา 2 ตัวมันก็ไม่ได้แรงแตกต่างกันเท่าไหร่เลยครับ ลองดู 8800 GTS ครับ(ไม่รู้เกินงบรึป่าว)

Comment

Originally posted by Jazpalz View Post
      1.Cpu intel PentiumD 945 3.4Ghz [ว่าจะซื้อหมั่ยของเก่า P4 633
      3.0Ghz หรือจะซื้อ core 2 duo ดี แต่มันต้องเปลี่ยนบอดอ่ะดิ]

2.เมนบอด asus P5nd2 [มีอยู่แล้ว]

3.กาดจอ 7900Gs*2 sli [ก่ะลังจะซื้อ]

4.Psu enermax 465 watt [มีอยู่แล้ว]

สำหรับงานฟราฟฟิคระดับกลาง แล้วก็เล่นเกมออนไลน์ปัจุบันอ่ะคัฟ ช่วยแสดงความคิดเห็นทีคัฟ ของคุนคัฟ
      PentiumD 945 - ดีครับไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ด

3.กาดจอ 7900Gs*2 sli [ก่ะลังจะซื้อ] - หุหุหุ

4.Psu enermax 465 watt [มีอยู่แล้ว] - รอดยากสำหรับการ SLI

ท่านเติมซื้อ PSU ใหม่รอเลยครับ ซัก 550 วัต กำลังงาม 7900Gs*2 กินไฟเกือบ 400 วัต หึหึหึ

Comment

อ่อ ชั่ย ครับ P5nd2 sli deluxe แล้ว PentiumD พอมั้ยอ่ะ สำหรับเล่นเกม ก่ะงานไม่หนักมากอ่ะครับ

Comment

PentiumD เอาอยู่ครับ แต่อย่างที่บอกอ่ะครับ ไม่ค่อยอยากให้ใช้ Sli เพราะถ้าคุณไม่ได้เล่นที่ความละเอียดที่สูงจริงๆ แทบไม่มีผลเลย ...... ใช้ตัวเดียวแรงๆไปเลยครับ

Comment

ขอบคุนที่หั้ยคำแนะนำครับ ได้ซื้อ 8800gts ตัวเดียว ชอบของ winfast สวยมากๆ

จะพยาพยามจิ๊กตังแม่ไปซื้อครับ

Comment

ผมว่า8800gtsอาจจะกินไฟกว่า7900gs SLIก็ได้นะครับ และถ้าเอาไปใช้งานสำหรับงานกราฟฟิคระดับกลาง แล้วก็เล่นเกมออนไลน์ปัจุบันอย่างที่ท่านถาม ผมคิดว่า7900GSตัวเดียวก็เกินพอแล้วครับ ไม่ต้องเพิ่มPSUด้วย ชื้อให้เหมาะสมกับงานจะดีที่สุดครับ

Comment

7900GSตัวเดียวก็สบายล่ะคับ ถ้าไปเล่น8800GTSนี่เรื่องยาวคับ เปลี่ยนPSUอีก+ค่าไฟ -*-

Comment

4.Psu enermax 465 watt [มีอยู่แล้ว] - รอดยากสำหรับการ SLI

555+ รอดยาก

Comment

งานกราฟฟิก น่าจะเป็น Radeon X1950Pro - X1950XT น่ะครับ ..

ตัวเดียวก็พอแล้ว ..

แล้วเอาส่วนต่างที่เหลือ ไปอัดแรม ไปอัด CPU ครับ ..

ถ้าตั้งใจจะเอาไว้ เพื่อทำงาน จริงๆน่ะครับ ..

Comment

Working...
                    X