Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆพี่ๆชาวAMDเราใครใช้WIN64Bitบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆพี่ๆชาวAMDเราใครใช้WIN64Bitบ้าง

มีใครใช้ Win Vista-XP 64Bit บ้าง

1.ไม่รู้ว่าหาโปรแกรมลงอยากไหม

2.เล่นเกมส์ได้..บ้างหรือเปล่า

3.การทำงานเป็นไงบ้างแรงหรือเปล่า-ร้อนมากไหม

4.64Bit แรงกว่า 32Bit มากไหม

รบกวนช่วยแนะนำ ด้วยนะครับ..................................................

เคยใช้อยู่คับ

ส่วนโปรแกรมมันจะแยกให้คับ ว่าเป็น 32 หรือ 64

แต่โปรแกรมบางตัวไม่ซัพพอด 64 น้ะคับ เพราะเหตุนี้ผมเลยกลับมาใช้ 32 เหมือนเดิมคับ

Comment

ผมใช้Vista 64 Bit อยู่คับ
      ผมว่าลื่นดีกว่า32bitนะคับ เกมก็เล่นได้นะคับPes2009 CrysisWarhead COD4 Pangya...

Comment

สงสัยต้องเกมส์สนับสนุน 64 bit ด้วยเนอะเดียวนี้เกมส์ใหม่ ๆ น่าจะหมดเเล้ว

Comment

Vista ดูยังไงว่าเป็น ๖๔ บิตครับ
          ดูในเว็บผู้ผลิตไม่มีแจ้งเหมือน XP

Comment

Originally posted by นักล่าภาพ View Post
            Vista ดูยังไงว่าเป็น ๖๔ บิตครับ
            ดูในเว็บผู้ผลิตไม่มีแจ้งเหมือน XP
            ก็ดูที่ System Information นะ
            X86 = 32-bit
            X64 = 64-bit

Comment

แล้วตกลง 64Bit แรงกว่า 32Bit ไหม

Comment

ผมเพิ่งลง เมื่อวาน ลองใช้ดู แรงมากเลยคับ เพราะว่ามานเหนแรม 8 GB แต่ 32 bit เหนแค่ 3.25 GB

ใช้กับบางโปรแกรมไม่ได้คับ ได้ส่วนมากใช้ได้

Comment

Originally posted by My Girl View Post
                  แล้วตกลง 64Bit แรงกว่า 32Bit ไหม
                  ทำงานร่วมกับ โปรแกรม 64 bits จะเร็วกว่าครับ (ถ้ามี)
                  เล่นเกมส์ได้เหมือนกัน แต่อาจจะมีปัญหาบางเกมส์

การ์ดจอบางรุ่นจะใช้งานได้ไม่ครบ แต่ก็ใช้งานได้ดี

แนะนำ

ถ้าใช้ Phenom และ แรมมากกว่า 3GB แนะนำให้ใช้ Vista 64 ครับ จะลื่นดีครับ
                  ถ้าใช้ Phenom และ แรมมากกว่า 2GB ก็แนะนำให้ใช้ Vista หรือ Vista 64 ครับ ลื่นเหมือนกัน แต่ แรม 3 GB จะโหลดเกมส์หนักๆ ได้ดีกว่าแรม 2 GB

ถ้าใช้ Phenom และ แรม 1GB แนะนำให้ใช้ XP หรือ Vista ครับ เพราะว่าใช้ Vista64 แล้ว แค่ตัว Windows เอง ก็ใช้แรมเกือบหมดแล้ว

ส่วนท่าน จขกท. แนะนำเลยครับ ให้ใช้ Vista64 SP1 Ultimate ครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                    ทำงานร่วมกับ โปรแกรม 64 bits จะเร็วกว่าครับ (ถ้ามี)
                    เล่นเกมส์ได้เหมือนกัน แต่อาจจะมีปัญหาบางเกมส์

การ์ดจอบางรุ่นจะใช้งานได้ไม่ครบ แต่ก็ใช้งานได้ดี

แนะนำ

ถ้าใช้ Phenom และ แรมมากกว่า 3GB แนะนำให้ใช้ Vista 64 ครับ จะลื่นดีครับ
                    ถ้าใช้ Phenom และ แรมมากกว่า 2GB ก็แนะนำให้ใช้ Vista หรือ Vista 64 ครับ ลื่นเหมือนกัน แต่ แรม 3 GB จะโหลดเกมส์หนักๆ ได้ดีกว่าแรม 2 GB

ถ้าใช้ Phenom และ แรม 1GB แนะนำให้ใช้ XP หรือ Vista ครับ เพราะว่าใช้ Vista64 แล้ว แค่ตัว Windows เอง ก็ใช้แรมเกือบหมดแล้ว

ส่วนท่าน จขกท. แนะนำเลยครับ ให้ใช้ Vista64 SP1 Ultimate ครับ

ขอขอบคุณมากๆๆที่ให้ความกระจ่าง

กำลังหาที่โหลดอยู่ ได้แต่ Xp64 อยู่เลย Vista ยังไม่ได้

Comment

Vista 64 bit ก็มีครับ เเต่เวลาลงถ้าทำ RAID ไว้จำลำบากมากครับเพราะผมเเกะตั่งนานกว่าจะลงได้หาไดรเวอร์ RAID ตาเเทบทะลุ

Comment

64Bit มันก็เร็วจนรู้สึกได้ แต่เบื่อตอนหาโปรแกรมใช้งาน

Comment

ใช้อยู่ครับกับแรม 4 gb ก็เล่นเกมส์ใหม่ๆได้ทุกเกมส์นะครับ

Comment

ถ้าเป็น OS.64 ใช้ XP หรือ Vista ดี

Comment

แล้วแต่ชอบ ผมใช้วิสต้า 64 แต่มันบริโภคแรมเยอะไปแรมผมแค่ 2 กิีก เลยมาใช้ เอ็กซ์พี 64 บิทแทน วิสต้า 64 โปรแกรมอย่างพวกแปลงไฟล์ลงได้แต่ตอนจะใช้งานบางตัวใช้ไม่ได้ ไม่ซัฟ(แต่ชอบไวดี)

Comment

Working...
                              X