Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วค้างเกิดจากอะไรหรอกครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วค้างเกิดจากอะไรหรอกครับ ?

ผมเล่นเกม SPECIAL FROCE อ่าครับ กับ Need For Speed อ่าครับ เล่นทีไรแล้วมันค้างทุกตาเลยครับแบบกดอะไรไม่ได้เลยครับต้องกดปุ่ม Restart ตลอดผมก็ลองเอา VGA ไปเคลม ได้อันใหม่มาก็เล่นแล้วค้างเหมือนเดิม PSU ก็เปลี่ยนใหม่เป็น 580w แรมผมก็ลองเอายางลบมาถูๆดูน้ะครับ
    มันก็ยังค้างเหมือนเดิมไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรถึงค้างอ้ะ

สเป็คเครื่อง???

Comment

CPU or Mainboard คิดว่าน่ะ

Comment

spec เครื่องน้ะครับ

ram 1 GB
        VGA ati radeon 9600 256mb
        hdd sata 80 GB
        mainboard asus p5vdcmx
        cpu intelpentium4 3.0

Comment

1. PSU น่าสงสัยมั่กๆ
          2. เช็คความร้อนซีพียู
          3. ทดสอบแรม

Comment

ผมเปลี่ยน psu มา 4 อันแร้นนะพี่

แต่ทุกอันมันเป็นพวกของ เทียมอ้ะครับ

CPU ผมก็ลอง ทาซีลีโคนไปแล้วอ้ะ

RAM ก้เอายางลบถูเปง 10 รอบละงับ

ยังไงก้อขอบคุณพี่มากๆครับ

Comment

มี2กรณีหลักๆนะครับ

1.ถ้าสเปคอยู่ในระดับที่เล่นได้ดีนะครับ อาการที่เป้นอยู่อาจเป็นเพราะกระแสไฟจากพาวเวอร์จ่ายไฟไม่เสรียรพอครับตอนขณะ full load จึงทำให้เครือง hank ครับ
              2.ความร้อน ที่ต้องดูอันแรกคือของ vga กับ hdd 2 ตัวนี้สำคัญที่สุดขณะเล่นเกมนะครับ ควรจะมีพัดลมระบายความร้อน

Comment

Working...
              X