Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD athlon xp ร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by n@ty View Post
    ใช้ xp 2200+ 40 idle 55 fullload ครับ

พัดลม 5000+ รอบ
    5000+ รอบเลยหรอครับ มันไม่หนวกหูหรอ ตั้งยังไงอ่า

Comment

ช่วยกันดันนิดนึงนะครับพี่น้อง จะได้อยูหน้าแรก

Comment

ตกลงว่าปกตินะ

Comment

ตั้งกระทู้เยอะจังคับ

Comment

อิอิ

Comment

idle 60c นี่สำหรับผม ถือว่าไม่ปกติแล้วน่ะคับ ต่อให้เปน amd รุ่นเก่าๆ ก้ตาม ร้อนไปมากคับ ถ้าสัก 40c ถือว่าปกติ คับ

Comment

Xp1700+palomino 1.432G ซิ้งเดิมๆ ร้อนตับแลป เปิดมาก็65องศาแระ Full ประมาณ 75 -80องศา แต่ประทานโทษ ไม่เคยแฮงค์ ไม่เคยค้าง โครตทน ขอบอก มันรับใช้ผมมานานมาก เพิ่งขายไปเดือน 2 เดือนก่อนนี่เอง

Comment

Originally posted by merlix View Post
                  idle 60c นี่สำหรับผม ถือว่าไม่ปกติแล้วน่ะคับ ต่อให้เปน amd รุ่นเก่าๆ ก้ตาม ร้อนไปมากคับ ถ้าสัก 40c ถือว่าปกติ คับ

ตัวเก่า ๆ มันร้อนจริง ๆ นะท่าน ยิ่งเจอเคสระบายลมไม่ดีนี่หนักเลย
                  ของผมปกติไม่ต่ำกว่า ๕๐ อยู่แล้ว ราว ๆ ๕๐ - ๕๕
                  ขนาดใช้ซิงค์ทองแดง + Arctic Silver 5 แล้ว
                  ขณะที่เมนบอร์ดอยู่ที่ ๓๕ - ๔๐
                  ของเจ้าของกระทู้ก็เป็นไปได้หลายอย่างครับ
                  อาจเป็นเพราะซิงค์เดิมทำให้ระบายความร้อนไม่ดี
                  หรือซิลิโคนมันเก่าแล้ว
                  หรือห้องร้อนเกินไป
                  หรือซอฟแวร์มันเวอร์ก็ได้นะ
                  ของผมใช้ ASUS PCProbe ดูอุณหภูมิ
                  ด้วยความเคารพ

Comment

ถ้าเทียบกับ P4 ในยุคเดียวกัน ยังเย็นกว่าเยอะ + เเดกไฟน้อยกว่า คิดบวกเข้าไว้ๆ

Comment

6000+ idle 36 C

Comment

ดัน

Comment

มันเป็นสัจจะธรรมที่ Barton มันแรงเกินในยุคนั้น

Comment

ของผมตัวเก่าก็ใช้ Athlon Xp1800+ ของผมก็อยู่ที่ประมาณ50นิดๆ เหมือนกัน
                            ใช้มา5-6ปีละยังใช้ดีอยู่เหมือนเดิม เคยเปิดทั้งวันทั้งคืนติดกัน3วัน ไม่เน่าคับ
                            ไม่ได้ติดแอร์ด้วยเคสก็พัดลมตัวเดียวเอง
                            ใช้ดีคับ ชอบ AMD อิอิ

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

Working...
                                X