Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามนิดนึงครับ (crysis)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามนิดนึงครับ (crysis)

สเปคผม
    Intek core 2 quad q6600 2.4 GHz
    ram 2g DDR2
    HIS ATI Radeon HD 4850 IceQ 4 Turbo 512 MB 650/2000 MHz
    ปรับความละเอียก 1680*1050 DX10 very high หมด
    แรกๆก็เล่นลื่นดีครับ แต่พอมาประมาณด่านที่2 ที่ให้ไปช่วยตัวประกัน
    มันเริ่มตุกครับ ยืนเฉยๆ เฟรมเรทอยู่ที่ประมาณ 20กว่าๆ แต่พอเดิน เฟรมเรทตกฮวบ ต้องรอซักพักถึงจะเดินได้ แต่พอเดินไปอีก ก็เหมือนเดิม
    ไม่ทราบว่า มันเป็นปกติของเครื่องผมรึเปล่า ที่สเปคนี้เล่น very high ไม่ได้
    หรือสาเหตุเป็นอย่างอื่นครับ
    ไดร์เวอร์ เวอร์ชั่น 8.10 นะครับ

ลอง OC Cpu ดูสิเฟรมจะเยอะกว่านี้

Comment

RAM อาจจะไม่พอ
      เล่นใหม่ๆ อาจะกินแรมอยู่ 1 G กว่าๆ ซักพักมีแตะเลข 2

Comment

ผมก็ RAM 2 G ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ

Comment

ผมว่าลดหน้าจอลงมาหน่อยก็ดีคับ แล้วเพิ่มแรม

Comment

Working...
          X