Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องของประกัน D-Com ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องของประกัน D-Com ครับ

ถ้าผมจะเลือกซื้อ Harddisk มือสอง ที่มีประกันอยู่ จะขอถามพวกท่านๆว่า
    1. วอยซ์ที่เค้าติดตัว harddisk มานั้น มันสามารถ เอาของปลอมมาติดได้เปล่าครับ คือเราจะรู้ได้ไง ว่าที่ติดมานั้นเป็นของแท้ แล้ววันที่ ตามนั้นจริง
    2. ประกันอันไหนน่าใช้ครับ เพราะเหนส่วนใหญเป็น D-com แต่เหนว่ากันว่าของ D-Com ประกันฮ่วยช่ายเปล่าครับ

ประกันดีคอมมีซีเรียลเอาไปเช็คในเน็ตได้ครับ จะรู้ว่าของแท้หรือเปล่า

ส่วนประกันดีคอมนี้ดีไหม ขอตอบว่า ถ้ามีตัวเลือกอื่น เลือกประกันอื่นดีกว่าครับ
    ปล.แต่ส่วนตัวเคลมฮาร์ดดิสก์ก็ไม่เคยเจอปัญหานะ

Comment

ผมก็ไม่เคยมีปัญหากะศูนย์นะ มีแต่ ดีเลอร์ครับผม ง่ายๆมันห่วยกันคนละแบบครับ ทุกที่นั้นแหละ

Comment

ผิดห้อง...

Comment

เอา serial ไปเช็คที่นี่เลยครับ
          http://www.dcomputer.com/proinfo/service/svserial.asp
          ส่วนเรื่องประกัน ถ้าเป็น MB VGA แนะนำประกันที่อื่นครับ พวก HD RAM CPU DVD พอใช้ได้เครมง่ายไม่มีปัญหา

Comment

สำหรับ HDD เคลม DCOM ส่วนมากไม่ค่อยมีปัญหา ถ้าเมนบอร์ดหรือการ์ดจอพวกนี้จะมีปัญหามากว่าเจอของเก่าๆของซ่อม เอามาวนให้ลูกค้า ส่วน HDD ส่วนใหญ่จะได้ใหม่เลยถ้ามีของ
            ปล.แต่ถ้ามาถามบอร์ดนี้เค้าแบน DCOM จร้า อิอิ

Comment

เอาซีเรียล บนHDD ไปตรวจสอบระยะประกัน ได้ที่ เวป DCOM เวลาเคลมที่ 0 เอาลูกเก่าไป เอาลูกใหม่มา แค่นี.....

Comment

แล้วถ้าันัดเจอรับของกัน เราก้อไม่สามารถเชคได้
                ใช่ประครับ ว่าประกันอยู่จริงรึเปล่า??

Comment

นั่นแน่!!!กะจะลักไก่นี่ครับท่าน

Comment

อยากจะซื้อจัง แต่กลัวโดนหลอก

หลังจากโดนไอ้ Gumba มันโกงไป ขยาดๆอยู่

Comment

ของดีคอมเคยเคลม cd มาตัวหนึ่งได้ของใหม่มาอย่างอื่นไม่เคยเหมือนกันครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้ของพี่ๆทุกท่านครับ

เอาเปนว่า ถ้าผมจะซื้อต่อเค้ามา จะขอ serial มาเชคก่อน เพื่อความชัวร์ อิอิ

Comment

Working...
                        X