Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pes2009 ทำไมช่องว่างระหว่าทีมใหญ่กับทีมกลางๆมันเยอะจัง..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pes2009 ทำไมช่องว่างระหว่าทีมใหญ่กับทีมกลางๆมันเยอะจัง..

เวลาผมเล่น PES ผมชอบเล่นทีมระดับกลางๆแล้วเอาไปเจอกับทีมใหญ่ๆเพราะเล่นแล้วรู้สึกสูสีสนุกมาก พอได้ pes2009 มาผมก็เลือกเลยแอตเลนติโกมาดริดทีมโปรดเอามาเจอกับแมนยู เล่นแรกก็สูสีนะแต่พอยิ่งเล่นก็ยิ่งโดนแมนยูไล่ยำอย่างเดียว เพราะนักเตะทีมผมไม่รู้เป็นอะไรส่งบอลไม่ขาดก็เกิน ไม่เกินก็ขาดโดนอีกฝ่ายฉกบอลไปตลอด(ภาคที่แล้วมันยังไม่จ่ายบอลกันยากขนาดนี้เลยแฮะ) ทำเกมแทบไม่ได้เลยและที่แย่ไปกว่านั้น แมนยูมันจ่ายทีไรทะลุช่องหมูรูนหลุดเดี่ยวไปยิงบ่อยแถมกองหลังผมชอบหลุดตำแหน่งประจำ พอไอ้หมูรูนมันหลุดไปได้ก็เหลือแต่รอเวลาโดนมันยิงเท่านั้นเพราะกองหลังผมแย่งบอลจากมันไม่ได้เลยถึกชิบ.. จบเกมโดนไป 2-0 อัตราครองบอล ผม 45 คอม 55 ผมได้ ยิง 3 เข้ากรอบ 2 มันยิง 8 เข้ากรอบ 5

ผมก็เลยคิดว่าอาจจะยังไม่ชินกับระบบ Pes2009 ก็เลยลองใหม่เอาทีมใหญ่ไปชนกับแมนยูก็ลองเลือกบาซ่าดู เหมือนเดิมครับแรกๆก็สูสีแต่ยิ่งเล่นก็ยิ่งแตกต่าง บาซ่าผมไล่บี้แมนยูอยู่ข้างเดียวส่งบอลกันแม่นมากผู้เล่นบาซ่าแต่ละคน ไม่มีขาดไม่มีเกินกองหลังก็ดักทางดีไม่่มีหลุด แถมไอ้เมซซี่นี่มันอะไร เสือเตี้ยยุคใหม่หรือไงเลี้ยงบอลติดเท้ามากผมลากหลบกองหลังแมนยู 4-5 ไปยิงได้ตลอด จบเกมทุบแมนยูไป 4-0 เมซซี่ยิงสองจ่ายสองเทพจริงๆ อัตราครองบอลเป็น 63 กับ 37 ยิง 12 เข้ากรอบ 8 มันยิง 2 เข้า 1 จบเกมแทบรีบคลิ้กออกมาดูไม่ทันว่ามัน Top Player แน่เหรอวะไหงมันง่ายจัง

ก็เลยลองอีักทีเอาวะแอตแลนติโกมาดริดกับแมนยูผลเหรือครับย้อนกลับไปอ่านข้างบนได้เลย.. ก็เลยเอาใหม่ลองทีมใหญ่อีกรอบคราวนี้เชลสกี้เจอกับแมนยู ผลออกมาก็คล้ายกับบาซ่าเจอกับแมนยูเลยครับ แลมพาดนี่สุดๆจ่ายบอลแม่นมากยิ่งคู่กับเอสเชียงกองกลางแมนยูทำเกมไม่ได้เลย แล้วดรอกบ้านี่ก็ถึกมากครับกองหลังเบียด 2 คนยังเอาไม่อยู่สุดท้ายผมก็ไล่ยำแมนยูแล้วทุบไปเบาะๆ 2-0..

หลังจากจบเกมนี้ผมก็เริ่มคิดแล้วว่าช่องว่างระหว่างทีมกลางๆกับทีมใหญ่มันมากเกินไปเพราะปกติภาคเก่าๆเวลาผมเล่นทีมกลางๆถึงความสามารถเฉพาะตัวของนักเตะจะสู้ทีมใหญ่ไม่ได้แต่ก็อาศัยทีมเวิคทำให้สามารถสู้ได้อย่างสูสี แต่มาภาคนี้ไม่รู้ทีมเวิคหายไปไหนวิ่งกันสะเปะสะปะกองหลังก็หลุดตำแหน่งบ่อย จ่ายบอลเสียกันตลอดก็เลยไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปสู้ทีมใหญ่ เล่นได้แต่อุดแล้วสาดโด่งมันอย่างเดียวซึ่งก็โดนกองหลังอีกทีมเก็บกินเรียบอีก ไปๆมาๆผมว่า pes2009 ภาคนี้รู้สึกจะเน้นความสามารถเฉพาะตัวของนักเตะมากเกินไป ทีมเวิคไม่มีแล้วถ้า stat นักเตะไม่ดีจ่ายบอลยังไงก็เสีย ถ้า stat ดีหลับตาจ่ายไงก็หลุด กองหน้าถ้า stat ดียิงไงก็เข้าถ้า stat แย่ยิงไงก็ไม่เข้าแถมยิงไปให้เขารับได้อีก

ไม่รุ้ ผมเล่นกับน้องแพ้ตลอด เลิกๆ มันยิงเกือบครึ่งสนามเข้า ไม่รู้ว่าผมอ่อน หรือ นักเตะอ่อนกันแน่!! ผมก็เลือกทีมnoname นี่แหละครับ ไม่รู้จะเลือกทีมไร

Comment

ไม่รู้จิ ภาคไหนผมก็เล่นแต่ man-u ^ ^

Comment

ผมเล่นแมนยูเจอกับ inter milan ยังหืดจับเลยครับ เก่งกว่าทุกทีมเลย -*- ไม่รู้ทำไม

Comment

เอาเซลซีไปเล่นดิ กองหน้าถึก

ค่อยเล่นไปเดวก็ชินเองครับ
          ผมรู้สึกว่าการ Control คล้ายกับ PS2 ง่ะ

Comment

ผมว่าคอมเก่งมากเลยครับ เล่น ท็อบเพลย์เยอร์แล้วแพ้มันทุกทีไม่ว่าจะทีมไหน เล่นกะเพื่อนผมก็แพ้ ไม่ว่าจะเล่นภาคไหน มันก็แพ้มาตลอด เกมนี้ไม่ดีจริงๆแหละครับ รอ 2010 ต่อไป

Comment

ใช่ครับ
              เก่งขึ้นดี กว่าเก่า คอมหลุดมาข้างแล้วมันตบเข้าใน ไม่เหมืนอภาคก่อน

ส่วนที่เหมือนกันคือ คอมหลุดวิ่งตามไงก็ไม่ทัน แต่เราหลุด มันเอาการาเกอร์วิ่งจ้ำตามโรนัลโด้ทัน

Comment

Working...
              X