Announcement

Collapse
No announcement yet.

Question? E6750 with AC 7Pro/P5N32-E SLI/G-Skill Pk 4-4-4-12

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Question? E6750 with AC 7Pro/P5N32-E SLI/G-Skill Pk 4-4-4-12

Question? E6750 with AC 7Pro/P5N32-E SLI/G-Skill Pk 4-4-4-12
    ผมไปได้แค่ 3.11 เองครับ ส่วนใหญ่ปรับ Auto รวมถึงไฟเลี้ยงด้วยครับ ขอผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ อยากไปที่ 4.0 ถ้าเป็นไปได้ ถ้าจะให้ดีขอผู้รู้ทิ้งเบอร์โทรหรือวิธีติดต่หน่อย อยากขอความเห็นแบบ Step by Step ขอบคุณครับ

4.0 น่าต้องเพิ่มไป ทั้งซีพียู/แรม
    ทดแรม คอนฟิกแรมดีๆ ไม่น่ายาก

ส่วนเบอร์ รอเซียนข้างล่าง

Comment

ไม่รู้เมนบอร์ดจะไปใหว อะปาวนะ
      เพราะ Chipset Nvidia ร้อนเวลา oc ไกลๆ นะ

Comment

680i ไม่เหมาะเล่นบัสสูงๆครับ

Comment

แล้วไปไหวมั้ยครับ ที่ประมาณ 3.5

Comment

อย่าให้กระทู้จบโดยที่ผมยังไม่รู้อะไรเลย ดันๆ

Comment

ลองสิครับ 3.5 ก็แค่ปรับไปที่ 438*8

ไหวแน่นอนครับ

Comment

อยากจะบอกว่ามันบูตไม่ขึ้นอ่ะคับ

Comment

มีใครใช้ Spec นี้ หรือมีสูตรอะไรมาบอกได้นะครับ เซงดันไม่ขึ้น ลืมบอกผมใส่การ์ด 8800 GTS ไม่2ตัวนะครับ เกี่ยวรึป่าวที่ทำ SLI แล้วเลย ลากไม่ไป

Comment

อย่าปรับ auto ครับ ลองไล่ๆไฟเองดู
                    ไฟ cpu ลอง 1.5 ดูก่อนนะครับ แล้วค่อยลดทีหลัง
                    ไฟแรม ปรับสัก 2.1-2.2 อ่อ ปรับ cl เป็น 5-5-5-15 ก่อน

แค่นี้ก่อนละกัน ที่บูตไม่ขึ้นน่าจะเป็นเพราะแรมไม่ไป bus900 pk cl4 ไฟเดิมไม่รอดอยู่แล้ว

Comment

Auto นี่สบายคน แต่ลำบากเครื่องที่จะเสถียร

Comment

Working...
                      X