Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการ์ดจอกับเมนบอร์ดคับ(ช่วยตอบที)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการ์ดจอกับเมนบอร์ดคับ(ช่วยตอบที)

คือ ที่บ้านผมใช้บอร์ด p4se agp 4x ไม่ทราบว่าจะเสียบการ์ดจอagp8xได้ป่าวคับ?
    คืออยาก ใช้แบบ การ์ดจอ256m ไม่ทราบว่าจะใช้ได้ไหม? (ถ้ามีช่วยแนะนำที)

ตอบยากนะครับ ตามทฤษฎี จ่ายไฟเท่ากันทั้งช่อง agp4x และแบบ 8x ครับ
    ------------
    ส่วนมากนำการ์ด 8x มาใช้แล้ว จะใช้ได้ครับ โดยที่ความเร็วจะตกลงมานิดหน่อยครับ
    แต่ก็มี ไอ้ที่ใช้ไปแล้วค้างกลางอากาศ ขยับอะไรไม่ได้ครับ
    ก่อนซื้อขอลองดูเลยดีที่สุดครับ

Comment

Working...
    X