Announcement

Collapse
No announcement yet.

** ต่อออก TV โดยไม่ใช้ Monitor สามรถทำได้มั้ยครับ **

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ** ต่อออก TV โดยไม่ใช้ Monitor สามรถทำได้มั้ยครับ **

คือจะใช้ TV แทนจอคอมอ่ะครับ เพราะอีกเครื่องใช้แค่โหลดบิท ไม่เน้นคุณภาพสามารถทำได้มั้ยครับ

ต้องเซทยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ไม่เคยลองเลยครับ แต่เมื่อเดือนที่แล้วผมไปเดินดูร้านขายอุปกรณ์ทั่วไปที่พันทิพย์
    ----------------------
    มีสายที่ต่อจากช่องต่อมอนิเตอร์ (เสียบจากการ์ดจอ) ออกมาเป็นหัว AV ครับ และก็มีแบบที่เป็นหัว svdo ด้วยครับ
    ----------------------
    คิดว่าน่าจะต่อได้ แต่ยังไม่เคยลองเลยครับ

Comment

ผมลองต่อสาย av เหลืองๆที่แถมมากะการ์ดจอ Gf4 440 mx ที่แถมมาดูไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ

ไปเซ็ทเป็น TV แล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น

Comment

ถ้า ATI ทามได้นะ

แต่ตอนแรกกต้องเซทจอก่อน แค่นั้น

Comment

ผมมี FX5200 เสียบช่อง RCA แล้ว Restart เครื่องก็ได้เลยครับ

Comment

ทำไมผมไม่ออกหว่า

Comment

ทำได้ครับ ต่อ s-vdo ที่การ์ดจอ อีกด้านหนึ่งต่อ AV เข้าที่ TV เลยครับ

เคยทำแล้ว

Comment

ทำได้ครับแต่ภาพที่แสดงออกมามันจะไม่ชัดนะครับ ถ้าทีวียี่ห้อดีหน่อยยังพออ่านตัวหนังสือได้ ครับ

Comment

ตอนนี้ผมต่ออยู่คับ แต่เอาไว้สำหรับดูหนังสะใจดีคับทีวี 25 นิ้ว เอาแต่ภาพนะคับ ลำโพงใช้ของคอมฯ
                  ส่วนการต่อนั้นแปลงจาก s-video มาเป็น RGB คับหรือคอมโพเนนท์คับ(สายนี้จะแถมมากับการ์ดจอ)แล้วก็ไปซื้อสาย AV ยี่ห้อดี ๆ หน่อยนะคับมาต่อเข้า TV ก็ต่อได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นคอมโพเนนท์ด้วยกันก็ได้คับ ส่วนการไปเซต ก็ไปเซตที่ Properties บน Desktop ไปที่ setting เลือกจอที่ 2 แล้ว tick ถูก ในช่องด้านล่างแล้วด้านบนจะให้เลือกด้วยก็เลือกด้านบน แล้วไปปิดจอ 1 คับ กด apply ก็เสร็จภาพก็จะตัดไปที่จอทีวี แต่ยังงัยตอนแรกก็ต้องใช้จอคอมก่อนอยู่ดีคับ

Comment

FX5200 ของผมก็ทำอยู่นะ เสียบสายแล้วไปเซทที่ tray icon มุมขวาล่างเป็น Dual view Moniter+TV

แต่ต่ออกแล้วตัวหนังสืออ่านไม่ออกคับถ้าใช้ทีวีจอแบนทั่วไป แต่ถ้าดูหนังชัดดีเยี่ยม

Comment

สามารถทำได้คับ แต่ภาพมันไม่ค่อยจะชัด รายละเอียดต่ำ

Comment

Working...
                      X