Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปิดร้านคอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของคอม ราคาผันผวนไม่แน่นอน มีขึ้นมีลง มีรุ่นใหม่กว่าอยู่ตลอดเวลา

ฉะนั้นคุณต้องระบายของพร้อมกับบริหารเงินให้ทันครับ

Comment

ยุึ่่งยากเหมือนกันนะ...คู่แข่งก็เยอะ...แต่ก็สู้ ๆครับ...

Comment

กรุงเทพหรือต่างจังหวัดครับ

Comment

ถ้าเน้นขายมือ 1 ผมว่าสู้่ร้านขายส่งใหญ่ๆอย่าง jib advice ไม่ได้ครับ

เราต้องเน้นบริการซ่อม อัพเกรด เติมหมึก และอาจต้องขายมือ 2 ด้วยครับ

ผมก็มองๆจะลงทุนกับเพื่อนเปิดสักร้านเหมือนกันครับ

Comment

ครบรอบ 1 ปีพอดี

Comment

สนับสนุนครับ

ผมเองเพิ่ง่เปิดมาได้ 6 เดือนก็พออยู่ได้นี่เพิ่งเริ่มเปิดลูกค้ายังไม่เยอะนะเพราะยังเป็นบ้านนอกตัองใช้เวลาหละครับ ที่สัมคัญต้องทำให้ลุกค้ามั่นใจ และอย่าลืมไปจดทะเบืยนการค้านะครับ เพื่อจะได้ออกใบเสร็จให้กับลุกค้าที่เป็หน่วยงานราชการ

Comment

กะไว้อนาคตเหมือนกัน
                (ตอนนี้ ม.3 อยู่)

Comment

ขอบคุณครับ
                  ผม หลังจากที่หาข้อมูลมาแรมปี และหาทำเล บวกกับความพร้อม
                  ตอนนี้ผมเพิ่งเริ่มเปิดร้าน แบบจิงจัง ได้ 2 เดือนแล้วครับ

เมือก่อนนี้ผมเพียงแค่รับงานแบบปากต่อปากหรือมีการแนะนำมา ผมเน้นการบริการ ครับ

ท่าน iqcominfo การออกในเสร็จกับราชการนี่เป็นตายางอย่างเดียวได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by wutpran View Post
                    ขอบคุณครับ
                    ผม หลังจากที่หาข้อมูลมาแรมปี และหาทำเล บวกกับความพร้อม
                    ตอนนี้ผมเพิ่งเริ่มเปิดร้าน แบบจิงจัง ได้ 2 เดือนแล้วครับ

เมือก่อนนี้ผมเพียงแค่รับงานแบบปากต่อปากหรือมีการแนะนำมา ผมเน้นการบริการ ครับ

ท่าน iqcominfo การออกในเสร็จกับราชการนี่เป็นตายางอย่างเดียวได้ไหมครับ
                    น่าจะหมายถึง ใบกำกับภาษีคับ

Comment

ดันๆๆ

Comment

อ่อโทษที ใช่ครับ ออกเป็นใบเสร็จอ่ะ ครับ แล้วก็ประทับตรายางร้านค้าได้ใช่ไหมครับ

Comment

เปิดแถวไหนครับ

Comment

หัวหิน ครับผม

Comment

เปิดมาสองปีเเล้วครับ
                              ลูกค้ามีเรื่อย ๆ 6 เดือนเเรกต้องทำใจเพราะเงียบมาก
                              ปัจจุบันยังเงียบไปช่วง ๆ อยู่เลยครับ

Comment

เปิดแถวไหนเหรอครับ ท่าน ผมเองก็เพิ่งเปิดไ้ด้ไม่กี่เดือนเองครับ ก็ต้องสู้ๆ ไว้ก่อน ครับ

Comment

Working...
                                X