Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ครับ

คือตั้งใจจะเอาสเปคนี้ท่านๆช่วยดูหน่อยนะว่าปรับได้แค่ไหนเอาไว้เล่นออนไลน์เกมพวกนี้ด้วย
    core 2duo E8500 3.16 GHZ
    ram 4GB DDR2 800
    display card 9800GT DDR3 1GB
    เกมก็ BF2 / crycis / cod4 / nfs pro

สบายหมดมั้งครับสุดหมด
    nfs pro นี้ไม่เคยเล่น
    เว้น แต่ crysis อาจได้ +- 2x-3x fps ถ้าปรับเต็มสูป 1680*1050 แต่ก็ลด res ลงมาเน้นลื่นๆยิงเนียนๆดีกว่าครับ ^^ แต่เล่นออนไลน์รูสึก เขาจะปรับภาพอัตโนมัติ ลงมาให้อยู่ในเฉลี่ย สูง..ยิ่ง xp ออนไลน์โหมด ลอค แบบปรับสุดไว้ ครับ สบายๆ ก็เล่นได้

คราวนี้ก็ขึ้นอยู่กับ เนท ^^

Comment

Cpu E8400ก็พอเเล้วครับสำหรับตัวคูณ9
      ส่วนเเรมก็ 2G พอละ เเต่ไปเอาตัวบัส 1066 Cl5 ถูกๆก็ได้ครับ ยังดีกว่าเลยKingmax อ่ะครับ ของท่าน Mezz ขายอยู่ในบอด IT
      ส่วนกาดจอเเนะนำ เป็น 9800GTX+ไปเลย หรือ 4850 เเต่ถ้าเน้่นเล่นเกมส์จริงๆ เอาNvidia ดีกว่าครับ เรื่อง Driver ไม่ค่อยจุกจิก
      เมนบอดเเนะนำของดีๆหน่อย จะได้ลาก E8400 ไปที่4 G ได้ อย่าลืมว่าบัส 450 เกือบทุกบอดทำได้ครับ บอดกลางๆน่ะไม่ได้เอาตัวถูกๆมา เเนะนำ P5Q-E หรือ EP45-UD3P ครับ ราคาไม่เเรงมากเเถมดีด้วย โดยส่วยตัวเเนะนำ Asusน่ะครับ

ปล.ถ้าโอเวอร์คล๊อกไม่ค่อยเป็นให้ร้านเค้าเซ้ตมาเลยก็ได้ครับไม่อยาก ส่วนCPUนั้น ควนซื้อซิงค์ดีๆหน่อยก็ได้ครับ Tuniq 120 ก็ได้ครับ เย็นเเล้วถูกด้วย

Comment

เล่นได้ทุกเกมแล้วครับ การ์ดจอเปน 9800GTX+ ดีกว่า

Comment

สบายๆ

Comment

สบายๆ

Comment

แรกกว่าคอมผมอีกหงะ
              ขนาดคอมผมเล่นได้เกือบทุกเกมส์แล้วนะ - -

Comment

แรง ไป มั้ง -.-

Comment

- -* แรงจัง หมดไปเท่าไรครับท่าน-3-

Comment

เวงกรรมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ- -*จัดสเปคไว้อ่ะครับแล้วการ์ดจอ9800GTX+ ตัวเท่าไรอ่ะครับ-*-

Comment

เมนบอร์ดตัวนี้ดีป่ะท่าน p5 QL-E มันใส่แรมได้16GBเลยหรอครับช่วยบอกหน่อยผมไม่รุ้เรื่องเมนบอร์ดแล้วนี้คือค่าไรงะ2xpciไหนตัวเมนมันมีแล้วก้สล็อดใส่แรมกี่สล็อดหรอ

Comment

-.-

Comment

Working...
                        X